வேலை வாய்ப்பினை நம்பி 90,000 ரிங்கிட்டை இழந்த முதியவர்

வேலை மோசடி கும்பலால் கடந்த மாதம் பாதிக்கப்பட்ட முதியவர் 90,000 ரிங்கிட்க்கு மேல் இழந்தார். 63 வயதான உள்ளூர் நபருக்கு மே 19 அன்று டெலிகிராம் விண்ணப்பத்தின் மூலம் தெரியாத நபர் ஒருவரால் போலி வேலை வாய்ப்பை வழங்கியதாக செராஸ் மாவட்ட காவல்துறைத் தலைவர் ஏசிபி ஜாம் ஹலீம் ஜமாலுதீன் தெரிவித்தார்.

வேலையில்லாத நபருக்கு யூடியூப் சேனல்களில் குழுசேர்வதன் மூலம் கமிஷன் வழங்கப்பட்டது என்றார். இந்தச் சலுகையால் கவரப்பட்டு, பாதிக்கப்பட்டவர் மூன்று யூடியூப் சேனல்களில் சந்தா செலுத்தும் பணியை முடித்துக் கொண்டு, மொத்தம் RM90 கமிஷனைப் பெற்றார். அது அவருடைய கணக்கில் டெபாசிட் செய்யப்பட்டது.

அடுத்த பணியை முடிக்க, பாதிக்கப்பட்டவருக்கு RM93,381.96 வரை பல வங்கிக் கணக்குகளுக்கு பணம் செலுத்துமாறு அறிவுறுத்தப்பட்டது, இருப்பினும், அவருக்கு வாக்குறுதியளிக்கப்பட்ட எந்த கமிஷனையும் அவர் பெறவில்லை என்று அவர் நேற்று ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்தார். மோசடி செய்ததற்காக குற்றவியல் சட்டத்தின் பிரிவு 420 இன் கீழ் வழக்கு விசாரிக்கப்பட்டு வருவதாக ஜாம் ஹலீம் கூறினார்.

லாபகரமான வருமானத்தை உறுதியளிக்கும் வேலை வாய்ப்புகளை நம்பி ஏமாற வேண்டாம் என்றும், இதுபோன்ற சிண்டிகேட்டால் பாதிக்கப்பட்டால் உடனடியாக காவல்துறையில் புகார் அளிக்குமாறும் அவர் பொதுமக்களுக்கு அறிவுறுத்தினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here