சட்டமன்றத் தேர்தலுக்கு முன்னதாகவே 20 இடங்கள் கையிருப்பா? முஹிடின் பகல் கனவு காண்கிறாரா?

பெரிகாத்தான் நேஷனல் தலைவர் முஹிடின் யாசின், வரவிருக்கும் தேர்தலுக்கு முன்பாக PN கையில் கிட்டத்தட்ட 20 மாநில சட்டமன்ற இடங்கள் இருப்பதாகக் கூறுவது பகல் கனவு காண்கிறார் என்பது போல் தெரிகிறது பிகேஆர் பொதுச்செயலாளர் சைஃபுதீன் நசுத்தியோன் இஸ்மாயில் கூறுகிறார்.

தனது கருத்துக்கள் வெறும் பிரச்சாரம் என்று முஹிடினுக்கு தெரியும் என்று பினாங்கு சட்டமன்ற உறுப்பினரான சைஃபுதீன்  கூறினார். சைஃபுதீன் PN தலைவர் அவர்களை நம்புகிறாரா என்ற சந்தேகத்தை எழுப்பினார்.

ஆனாலும், முஹிடின் பகல் கனவு காண்பதில் தவறில்லை. இருப்பினும், அவர் எப்படி பினாங்கு மக்களை நம்ப வைக்க திட்டமிட்டுள்ளார் என்ற கேள்வியை இது எழுப்புகிறது.

தூய்மையான மற்றும் ஊழலற்ற நிர்வாகத்தின் மூலம் பொருளாதாரத்தை மேம்படுத்துவதற்கான முயற்சிகள் மூலம் வாக்காளர்களை கவர்ந்திழுக்க அன்வார் இப்ராஹிமின் தலைமையிலான மத்திய அரசு போதுமான அளவு செய்துள்ளது என்றார்.

மாநிலத் தேர்தல்களில் PN இன் வாய்ப்புகள் குறித்து சைஃபுதீன், பினாங்கில் PN இன் வெற்றிக்கு சிலரால் கூறப்படும் பல இன கெராக்கான் கட்சி, அதன் “அரசியல் தவறுகளுக்கு” மன்னிப்பு கேட்க வேண்டும் என்று அதன் கூட்டணிக் கூட்டாளியான PAS ஐக் கேட்பதைத் தவிர வேறு எதையும் செய்ய இயலாது என்று கூறினார்.

சமீபத்தில், பினாங்கு கெராக்கான், செவிலியர்களின் “இறுக்கமான ஆடைகள்” பற்றி கூறிய கருத்துகளுக்கு குவாந்தான் நாடாளுமன்ற உறுப்பினர் வான் ரசாலி வான் நோர் மன்னிப்பு கேட்க வேண்டும் என்று கோரினார்.

இன்று முன்னதாக, பினாங்கில் உள்ள PN தலைமையை மாநிலத் தேர்தல்களில் வெற்றி பெறுவதற்கு கடினமாக உழைக்குமாறு முஹிடின் வலியுறுத்தினார். 40 இடங்களைக் கொண்ட மாநிலச் சட்டமன்றத்தில் பெரும்பான்மையானது, அங்கு செல்வதற்கு எதிர்கொள்ளும் சவால்களை ஒப்புக்கொண்ட போதிலும், கூட்டணியின் எல்லைக்குள் இருப்பதாக அவர் கூறினார்.

கடந்த 2018 ஆம் ஆண்டு நாடாளுமன்றத் தேர்தலுடன் இணைந்து நடைபெற்ற மாநிலத் தேர்தல்களில், பக்காத்தான் ஹராப்பான் 37 மாநிலத் தொகுதிகளையும், பாரிசான் நேசனல் இரண்டையும், பாஸ் ஒரு இடத்தையும் வென்றது. PAS இப்போது PN இன் உறுப்பினராக உள்ளது.

அப்போது PH உடன் இருந்த பெர்சத்து நான்கு இடங்களை வென்றது. ஆனால் பினாங்கின் கட்சி தாவல் தடுப்பு சட்டத்தின்படி மார்ச் மாதத்தில் இடங்கள் காலி செய்யப்பட்டன.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here