கெடாவில் பக்காத்தான் ஹராப்பான் வெற்றி பெறும்? கனவு காண்கின்றனர் என்கிறார் சனுசி

சனுசி

 கெடாவின் தற்காலிக மந்திரி பெசார் சனுசி நோர், வரும் மாநிலத் தேர்தலில் 10% அதிகமான வாக்குகளுடன் PH மற்றும் பாரிசான் நேஷனல் மாநிலத்தை பெரிகாத்தான் நேஷனலிடமிருந்து (PN) கைப்பற்ற முடியும் என்று பக்காத்தான் ஹராப்பான் தலைவரின் கூற்றை கேலி செய்துள்ளார்.

குறிப்பாக மலாய் வாக்காளர்கள் PN க்கு தொடர்ந்து ஆதரவளிக்க விரும்பும் போது, இத்தகைய வாக்குகளின் ஊசலாட்டம் கடினமாக இருக்கும் என்று சனுசி கூறினார். இது (10% வாக்குகள்) கடினமாக இருக்கும். குறிப்பாக கெடாவில் வாக்குப்பதிவு முறைகளைக் கருத்தில் கொண்டு. மலாய் வாக்காளர்களை எளிதில் வசப்படுத்த முடியாது. பரவாயில்லை, அவர்கள் (PH) தொடர்ந்து கனவு காணட்டும்.

PH-BN வெற்றியைப் பெற, வரும் மாநிலத் தேர்தலில் 10% வாக்குகள் மாறினால் போதும் என்று கெடா PH தலைவர் மஹ்ஃபுஸ் ஓமரின் அறிக்கை குறித்து சனுசி கருத்துத் தெரிவித்தார். 2022 பொதுத் தேர்தலில் BN மற்றும் PH க்கு அளிக்கப்பட்ட மொத்த வாக்குகளின் எண்ணிக்கை கெடாவில் கூட்டணி ஆட்சியைப் பிடிக்க அனுமதிக்கும் என்று Mahfuz கூறினார்.

BN மற்றும் PH இலிருந்து விலகிய வாக்குகளை நாம் (மீண்டும்) பெற வேண்டும், இது 6% முதல் 7% வரை மட்டுமே உள்ளது என்று அவர் கூறினார். ஊசலாட்டம் 10% வரை சென்றால், PH-BN ஐ உருவாக்கலாம் அடுத்த மாநில அரசு.

கெடா மாநில சட்டசபையில் 36 இடங்கள் உள்ளன. PH 20 இடங்களில் போட்டியிடும் என எதிர்பார்க்கப்படுகிறது BN 15 இடங்களில் போட்டியிடும் என்று கூறப்படுகிறது. கெடா மாநில சட்டசபை ஜூன் 28 அன்று கலைக்கப்பட்டது. கலைக்கப்பட்ட 60 நாட்களுக்குள் தேர்தல் நடத்தப்பட வேண்டும்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here