“எல்லாம் தற்காலிகமானது” – வைரலாகும் மறைந்த டத்தோஸ்ரீ சலாவுதீன் அயூப்பின் கடைசி உரை

“எல்லாம் தற்காலிகமானது”, மறைந்த டத்தோஸ்ரீ சலாவுதீன் அயூப், வெள்ளிக்கிழமை (ஜூலை 21) யுனிவர்சிட்டி உத்தாரா மலேசியா (UUM) மாணவர்களுக்கு நினைவூட்டினார். UUM கான்வேஷன் கார்னிவல் டவுன்ஹால் 2023 வெள்ளிக்கிழமை கெடாவின் அலோர் ஸ்டாரில் உள்ள சுல்தானா பாஹியா மருத்துவமனைக்கு கொண்டு செல்லப்படுவதற்கு முன்பு உள்நாட்டு வர்த்தகம் மற்றும் வாழ்க்கைச் செலவு அமைச்சர் கலந்துகொண்ட கடைசி நிகழ்வாகும்.

சமூக ஊடகங்களில் பலரால் பகிரப்பட்ட ஒரு சிறிய கிளிப்பில், இந்த வாழ்நாளில் மக்கள் வகித்த பதவிகள் ஒரு குறிப்பிட்ட காலம் வரை மட்டுமே நீடிக்கும் என்று சலாவுதீன் கூறினார். நாம் அமைச்சராகும்போது அல்லது அரசு ஊழியராக உயர்ந்த பதவியை அடையும்போதோ அல்லது போலீஸ் படைத்தலைவரானாலும் அந்தப் பதவிகளுக்கு ஒரு காலக்கெடு இருப்பதை நாம் நினைவில் கொள்ள வேண்டும்.

ஒரு ஓட்டுநர், மெய்க்காப்பாளர்கள் மற்றும் ஏழு சிறப்பு அதிகாரிகளுடன் நான் இந்த நிகழ்ச்சிக்கு அதிகாரப்பூர்வ காரில் வருவதை நீங்கள் பார்த்தீர்கள். ஆனால் இவை அனைத்தும் என்றென்றும் நிலைக்காது. எனவே மதிப்பீடு செய்யும் திறனை நாம் கொண்டிருக்க வேண்டும்.

ஓ, நான் ஒரு அமைச்சர் என்பது உங்களுக்குத் தெரியுமா!” என்று நான் திமிராக பேசினால் அது எவ்வளவு காலம் நீடிக்கும்? தீர்ப்பு நாள் வரை?” என்று சலாவுதீன் மாணவர்களுக்கு நினைவூட்டினார். ஒரு நபர் வாழ்க்கையில் அடையும் எந்த நிலையும் தற்காலிகமானது. மேலும் தற்காலிகமான ஒன்றைப் பற்றி பெருமைப்பட வேண்டிய அவசியமில்லை.

61 வயதான சலாவுதீன் குமட்டல் மற்றும் வாந்தியை அனுபவித்து மருத்துவமனைக்கு கொண்டு செல்லப்பட்டதாக அமைச்சரின் செய்தியாளர் செயலாளர் சியாகிரின் ஹுஸ்னல் வெள்ளிக்கிழமை தெரிவித்தார். முந்தைய நாள் மூளையில் ரத்தக்கசிவு ஏற்பட்டதால் அறுவை சிகிச்சை செய்த அவர் அலோர் செட்டாரில் உள்ள சுல்தானா பஹியா மருத்துவமனையில் ஞாயிற்றுக்கிழமை (ஜூலை 23) இரவு 9.23 மணிக்கு இறந்தார்.

ஜோகூர் பக்காத்தான் ஹராப்பான் தலைவரும், அமானா துணைத் தலைவருமான சலாவுதீன், வெள்ளிக்கிழமை மூளையில் ரத்தக்கசிவு ஏற்பட்டு அலோர் ஸ்டாரில் உள்ள சுல்தானா பஹியா மருத்துவமனையில் தீவிர சிகிச்சைப் பிரிவில் இருந்தார். மலாய்-சீன பெற்றோருக்கு ஜோகூரில் உள்ள பெந்தியானில் பிறந்த சலாவுதீன், மலேசியா பல்கலைக்கழகத்தில் பட்டம் பெற்றார் மற்றும் அரசியலுக்கு வருவதற்கு முன்பு வங்கியில் பணியாற்றினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here