ஓய்வுபெற்ற ராணுவ வீரர் நடராஜன் அப்துல்லா தூக்கில் இருந்து தப்பினார்

ஷா ஆலம்: 77.48493 கிலோ மற்றும் 14.647 லிட்டர் போதைப்பொருளைக் கடத்தியதற்காக 16 குற்றச்சாட்டுகளை உயர்நீதிமன்றம் இன்று திருத்தியதை அடுத்து, “டாக்டர் கஞ்சா” என்று அழைக்கப்படும் ஓய்வுபெற்ற ராணுவ வீரர் தூக்கில் இருந்து தப்பினார். கேப்டன் (rtd) அமிருதீன் @ நடராஜன் அப்துல்லா 64, மரிஜுவானா செடிகளை பயிரிட்டதாக 18 வழக்குகளையும், கஞ்சா வைத்திருந்ததாக நான்கு வழக்குகளையும், போதைப்பொருளை உட்கொண்டதற்காக ஒரு வழக்குகளையும் எதிர்கொண்டார்.

மே 26, 2017 அன்று மதியம் 12.30 மணியளவில் கிள்ளான், கம்போங் தெலுக் டாலாமில் உள்ள ஒரு வீட்டில் நடந்த குற்றங்களுக்கான 39 குற்றச்சாட்டுகளுக்கு நீதிபதி ஜூலியா இப்ராஹிம் ஒன்பது ஆண்டுகள் சிறைத்தண்டனை விதித்தார். அபாயகரமான மருந்துகள் சட்டம் 1952 இன் பிரிவு 6 மற்றும் அதே சட்டத்தின் 39A(1), 39A(2) மற்றும் 15(1)(a) ஆகிய பிரிவுகளின் கீழ் அமிருதின் மீது குற்றம் சாட்டப்பட்டது. பிரிவு 6 மற்றும் பிரிவு 39A(1) இன் கீழ் ஒவ்வொரு குற்றச்சாட்டுக்கும் ஐந்து ஆண்டுகள் சிறைத்தண்டனை விதிக்கப்பட்டது, பிரிவு 39A(2) இன் குற்றத்திற்காக ஒன்பது ஆண்டுகள் மற்றும் பிரிவு 15(1)(a) இன் கீழ் குற்றத்திற்கு ஆறு மாதங்கள்.

மே 26, 2017 அன்று கைது செய்யப்பட்ட நாளிலிருந்து ஒரே நேரத்தில் தண்டனைகளை இயக்கவும், மேலும் அவர் ஏற்கனவே தனது தண்டனையின் மூன்றில் ஒரு பகுதியை அனுபவித்துவிட்டதால், அவரை இன்று சிறையில் இருந்து விடுவிக்கவும் ஜூலியா உத்தரவிட்டார்.

தனது தீர்ப்பில் ஜூலியா, ஒரு முன்னாள் ராணுவ வீரர் என்ற முறையில், ஆபத்தான போதைப்பொருள் சட்டம் இருப்பதை அமிருதீனுக்கு நிச்சயமாகத் தெரியும். ஆனால் அவர் தனது நோய்க்கு மாற்று சிகிச்சையாக மரிஜுவானாவைப் பயன்படுத்த ஆசைப்பட்டார். இருப்பினும், இதே போன்ற கருத்துக்களைக் கொண்ட (சட்டவிரோத மருந்துகளை சிகிச்சைக்காகப் பயன்படுத்துவது) உள்ளவர்களுக்கு இது ஒரு தடையாக இருக்கட்டும் என்று அவர் கூறினார்.

ஏப்ரல் 8, 2019 அன்று தொடங்கிய இந்த விசாரணையில் மொத்தம் 17 அரசுத் தரப்பு மற்றும் ஐந்து சாட்சிகள் சாட்சியமளித்தனர். அரசுத் தரப்பு வழக்குரைஞர் ராஜா ஜைசுல் ஃபரிதா ராஜா ஜஹாருதின் தலைமையில் வழக்குத் தொடரப்பட்டது, அமிருதீன் சார்பில் வழக்கறிஞர்கள் சங்கீத் கவுர் தியோ மற்றும் பிரவின் மகேந்திரன் ஆகியோர் வாதிட்டனர்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here