சொந்த நாட்டுக்காரரை கொலை செய்ததாக ஆறு இந்தோனேசியர்கள் மீது குற்றச்சாட்டு

கட்டுமான ஒப்பந்ததாரராக இருந்த தங்கள் சொந்த நாட்டுக்காரரைக் கொலை செய்ததாக ஆறு இந்தோனேசியர்களுக்கு எதிராக இன்று ஷா ஆலாம் மாவட்ட நீதிமன்றத்தில் ஆஜர்படுத்தப்பட்டனர்.

குற்றஞ்சாட்டப்பட்ட மார்கோ, 24; அகமட், 32; மர்ஹாடி, 35; புசிடின், 42, முகமட், 46, மற்றும் முகமட் சாவி, 19 ஆகியோருக்கு எதிரான குற்றச்சாட்டுகள் மாவட்ட நீதிமன்ற நீதிபதி முகமட் ரெசா அசார் ரெசாலி முன்நிலையில் வாசிக்கப்பட்டபோது, புரிந்துகொண்டதாக தலையசைத்தனர்.

இருப்பினும், கொலை வழக்கு உச்ச நீதிமன்றத்தின் அதிகார வரம்பிற்குள்ள வருவதால், கட்டுமானத் தொழிலாளர்களாக பணிபுரிந்த ஆறு பேரிடம் வாக்குமூலம் பதிவு செய்யப்படவில்லை.

குற்றச்சாட்டுகளின் அடிப்படையில், அவர்கள் அனைவரும் இன்னும் தலைமறைவாக இருப்பதாகக் கூறப்படும் மற்றொரு நபருடன் சேர்ந்து, கடந்த ஜூலை 2 ஆம் தேதி இரவு 10 மணிக்கு, ஜாலான் புக்கிட் கெமுனிங் பத்து 8 இல் உள்ள ஒரு வீட்டின் அறையில் துல் சாஃபிக் என்பவரைக் கொலை செய்ததாகக் குற்றம் சாட்டப்பட்டது.

எனவே, தண்டனைச் சட்டம் (KK) பிரிவு 302ன் கீழ் அவர்கள் அனைவரும் குற்றம் சாட்டப்பட்டுள்ளனர், அதே குறியீட்டின் பிரிவு 34 உடன் படிக்கப்பட்டால், அவர்களுக்கு மரண தண்டனை அல்லது 30 முதல் 40 ஆண்டுகள் வரை சிறைத்தண்டனை மற்றும் மரண தண்டனை விதிக்கப்படாவிட்டால் குறைந்தது 12 பிரம்படிகள் விதிக்கப்படலாம்.

இந்த வழக்கு வரும் செப்டம்பர் 11ஆம் தேதிக்கு ஒத்திவைக்கப்பட்டது.

முன்னதாக, இங்குள்ள தாமான் ஸ்ரீ ஓர்கிட், பிரிவு 30 இல் சாலையோரத்தில் வாகனத்திலிருந்து துர்நாற்றம் வீசியதாக பொதுமக்களால் வந்த தகவலின் அடிப்படையில், காரின் பானெட்டில் அழுகிய சடலம் கண்டுபிடித்ததாக காவல்துறை அறிவித்தது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here