அண்டை வீட்டாரின் 5 வயது பேத்தியை பாலியல் பலாத்காரம் செய்த முதியவருக்கு சிறை

புத்ராஜெயா: நான்கு ஆண்டுகளுக்கு முன்பு தனது அண்டை வீட்டுக்காரரின் ஐந்து வயது பேத்தியை உடல் ரீதியாக பாலியல் வன்கொடுமை செய்த மூத்த குடிமகன் ஒரு வருடம் சிறைக்கு அனுப்பப்பட்டார். இது நீதிபதிகள் டத்தோ வசீர் ஆலம் மைடின் மீரா, டத்தோ எம்.குணாளன் மற்றும் டத்தோ எஸ்.எம். கோமதி சுப்பையா ஆகியோர் அடங்கிய மேன்முறையீட்டு நீதிமன்றத்தின் மூன்று பேர் கொண்ட குழுவின் தீர்ப்பைத் தொடர்ந்து. ஹருன் தஹ்மான் குற்றவாளி என அறிவிக்கப்பட்ட கங்கார் அமர்வு நீதிமன்றத் தீர்ப்பை மீண்டும் நிலைநிறுத்துவதற்கான அரசுத் தரப்பு மேல்முறையீட்டை  இன்று அனுமதித்தார்.

78 வயதான முன்னாள் ரப்பர் வெட்டும் தொழிலாளி ஒரு பிரம்படியும் வழங்கப்படும். மேலும் அவர் சிறையில் இருந்து விடுவிக்கப்பட்ட பிறகு இரண்டு ஆண்டுகள் போலீஸ் கண்காணிப்பில் வைக்கப்படுவார். ஹருனின் தண்டனையை இன்று தொடங்க நீதிமன்றம் உத்தரவிட்டது.

கங்கார் அமர்வு நீதிமன்றத்தின் தீர்ப்பை மீண்டும் நிலைநிறுத்துவதில், நீதிபதி வசீர், ஹாருனை குற்றத்திலிருந்து விடுவித்து, கங்கார் உயர் நீதிமன்றத்தின் தீர்ப்பை ரத்து செய்தார். செஷன்ஸ் நீதிமன்றத்தின் தீர்ப்பை ரத்து செய்த உயர் நீதிமன்ற நீதிபதி சரியான கொள்கைகளைப் பயன்படுத்தத் தவறிவிட்டார் என்று அவர் தீர்ப்பளித்தார். சாட்சிகள், குறிப்பாக பாதிக்கப்பட்ட மற்றும் மேல்முறையீடு செய்தவர் (ஹாருன்) அளித்த சாட்சியங்களைக் கேட்ட செஷன்ஸ் நீதிமன்ற நீதிபதியின் முடிவு மற்றும் உண்மையின் கண்டுபிடிப்புகளில் அவர் தலையிட்டபோது உயர் நீதிமன்ற நீதிபதி தவறு செய்தார் என்று நாங்கள் கருதுகிறோம் என்று அவர் கூறினார்.

குற்றச்சாட்டின்படி, பிப்ரவரி 15, 2019 அன்று மாலை 6.30 மணியளவில் பெர்லிஸின் அரவ் மாவட்டத்தில் உள்ள ஒரு வீட்டில் ஹாருன் அப்போது ஐந்து வயது சிறுமியை பாலியல் பலாத்காரம் செய்துள்ளார். குழந்தைகளுக்கு எதிரான பாலியல் குற்றங்கள் சட்டம் 2017 இன் பிரிவு 14(a) இன் கீழ் குற்றச்சாட்டு பதிவு செய்யப்பட்டது.

நவம்பர் 6, 2020 அன்று, செஷன்ஸ் நீதிமன்ற நீதிபதி ஐனுல் ஷாஹ்ரின் முகமது ஹாருனை குற்றவாளி எனக் கண்டறிந்து அவருக்கு ஓராண்டு சிறைத்தண்டனை விதித்தார். மேலும் ஹருனுக்கு ஒரு தடவை பிரம்படி வழங்குமாறும், சிறைத்தண்டனையை முடித்த பிறகு இரண்டு ஆண்டுகள் அவரை போலீஸ் கண்காணிப்பில் இருக்குமாறும் உத்தரவிட்டார்.

ஹருன் பின்னர் உயர் நீதிமன்றத்தில் மேல்முறையீடு செய்தார். கடந்த ஆண்டு பிப்ரவரி 17 அன்று, உயர் நீதிமன்ற நீதிபதி டாக்டர் அரிக் சனுசி யோப் ஜொஹாரி (இப்போது நீதித்துறை ஆணையர்) அமர்வு நீதிமன்றத்தின் தீர்ப்பை ரத்து செய்து ஹாருனை விடுதலை செய்தார். இது மேல்முறையீட்டு நீதிமன்றத்தில் மேல்முறையீடு செய்ய அரசுத் தரப்பைத் தூண்டியது.

வழக்கின் உண்மைகளின்படி, பக்கத்து வீட்டுக்காரர் ஹருன் தனது வீட்டிற்குள் நுழைவதைப் பார்த்தார், அதைத் தொடர்ந்து சிறுமியின் வீட்டின் கதவை மூடினார். அரசுத் தரப்பில் துணை வழக்கறிஞர் டெட்ராலினா அஹமட் ஃபௌசியும், ஹாருன் சார்பில் வழக்கறிஞர் நோர்ஹர்னிசா ருஸ்லி ஆஜரானார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here