2020 சிபு கொலை வழக்கில் தம்பதியருக்கு மரண தண்டனை

சிபு: மூன்று ஆண்டுகளுக்கு முன்பு ஒரு பெண்ணைக் கொன்ற வழக்கில் திருமணமான தம்பதிக்கு உயர் நீதிமன்றம் திங்கள்கிழமை (ஜூலை 31) மரண தண்டனை விதித்தது. நீதிபதி டத்தோ கிறிஸ்டோபர் சின் சூ யின், சுபாங் ஜெயாவைச் சேர்ந்த சியோவ் பீ சீ மற்றும் அவரது கணவர் கோலாலம்பூரைச் சேர்ந்த 41 வயதான சியுங் சியா மிங் ஆகியோருக்கு எதிராக முதன்மையான வழக்கை அரசு நிரூப்பித்துள்ளது என்று நீதிபதி டத்தோ கிறிஸ்டோபர் சின் சூ யின் கூறினார்.

குற்றம் சாட்டப்பட்டவர் இந்த குற்றத்தைச் செய்வதில் பொதுவான நோக்கம் இருப்பதாக அவர் கூறினார். ஏனெனில் கொலை செய்யப்பட்டவர் பணம் கொடுப்பவர்களான இருவருக்கும் போதுமான அளவு சம்பாதிக்க முடியவில்லை. நீங்கள் கொலைக் குற்றவாளியாகக் காணப்பட்டீர்கள், இந்த வழக்கின் உண்மைகள் என்னை அதிர்ச்சிக்குள்ளாக்கியது மற்றும் சிவில் சமூகத்தில் உள்ள அனைவரையும் அதிர்ச்சிக்குள்ளாக்குகிறது.

பாதிக்கப்பட்ட பெண்ணையும் அவளது டீனேஜ் மகளையும் பல வருடங்களாக சித்திரவதை, பயம் மற்றும் உடல் ரீதியான துஷ்பிரயோகத்திற்கு உள்ளாக்கியுள்ளீர்கள். உங்கள் சொந்த லாபத்திற்காக இறந்தவரின் மகளை பணயக்காரர்களாக விபச்சாரத்தில் ஈடுபடுத்தவும் நீங்கள் தயாராக உள்ளீர்கள் என்று நீதிபதி சின் கூறினார். வழக்கின் தன்மையின் அடிப்படையில், கொலைக்கான தண்டனைச் சட்டத்தின் திருத்தப்பட்ட பிரிவு 302இன் படி குற்றம் சாட்டப்பட்டவருக்கு மரண தண்டனை விதிப்பதைத் தவிர வேறு வழியில்லை என்றும் அவர் கூறினார். குற்றம் சாட்டப்பட்ட இருவராலும் ஏற்பட்ட பலத்த தலை மற்றும் உடல் காயங்களால் பாதிக்கப்பட்டவர் உயிரிழந்தார்.

ஜாலான் டோங் சாங்கில் உள்ள ஒரு வீட்டில் அக்டோபர் 4 ஆம் தேதி இரவு 10 மணி முதல் அக்டோபர் 6 ஆம் தேதி காலை 6 மணி வரை ஹெங் ஹியோவ் லின், 38, என்பவரைக் கொன்றதாகவும், பின்னர் ஜாலான் அமானில் உடலை அப்புறப்படுத்தியதாகவும் அவர்கள் மீது கூட்டாக குற்றம் சாட்டப்பட்டது.

சூட்கேஸில் அடைக்கப்பட்ட பேராக் பெண்ணின் உடல், அக்டோபர் 6, 2020 அன்று காலை 6.30 மணியளவில் ஒரு வழிப்போக்கரால் கண்டெடுக்கப்பட்டது. குற்றவியல் சட்டத்தின் 302ஆவது பிரிவின் கீழ் சியாவ் மற்றும் சியுங் மீது குற்றம் சாட்டப்பட்டது, அதே சட்டத்தின் பிரிவு 34 உடன் படிக்கப்பட்டது, இது தண்டனையின் போது கட்டாய மரண தண்டனையை வழங்குகிறது. சியோவின் வக்கீல் யாப் ஹோய் லியோங், சியுங்கின் வழக்கறிஞர் ஜேக்கப் வோங் ஆகியோர் ஆஜராகினார். அரசு துணை வழக்கறிஞர் மார்க் கென்னத் நெட்டோ வழக்கு தொடர்ந்தார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here