அன்வாருக்கு அதிகரிக்கும் இந்தியர்களின் ஆதரவு

நாட்டில் இந்தியர்கள் தங்களின் ஒற்றுமையை வெளிப்படுத்தும் வகையில், பிரதமர் டத்தோஸ்ரீ அன்வார் இப்ராஹிமின் அரசுக்கு ஆதரவாக பல அரசியல் கட்சிகள், சிவில் சமூகக் குழுக்கள் மற்றும் தொழில்துறை தலைவர்கள் இன்று ஒன்றுகூட உள்ளனர். மாநிலத் தேர்தல்களில் வாக்களிக்க வெளியே வந்து இந்திய சமூகத்திற்கு ஒரு செய்தியை அனுப்பவும் அவர்கள் விரும்புகிறார்கள்.

இன்று பிற்பகல் 3 மணிக்கு ஷா ஆலமில் உள்ள மிட்லாண்ட்ஸ் மாநாட்டு மையத்தில் சிலாங்கூர் இந்திய ஆலோசனைக் குழு (SICC) ஏற்பாடு செய்துள்ள நிகழ்ச்சியில் சிலாங்கூர் மந்திரி பெசார் டத்தோஸ்ரீ அமிருதீன் ஷாரி கலந்து கொள்வார் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது.

இந்திய சமூகத்தின் அனைத்து பங்குதாரர்களையும், (உட்பட) அரசியல் கட்சிகள், தொழில்சார் அமைப்புகள் மற்றும் கலாச்சாரக் குழுக்களையும் ஒன்றிணைப்பதற்காக இந்த சந்திப்பு உள்ளது என்று SICC தலைவர் சார்லஸ் சண்டியாகோ கூறினார்.

எவ்வாறாயினும், சமூகத்தில் பலர் தங்கள் பங்களிப்புகள் சில நேரங்களில் மறுக்கப்படுவதாகவும், அவர்களுக்கு போதுமான ஆதரவு இல்லை என்றும் சண்டியாகோ ஒப்புக்கொண்டார். தீர்வுகளை தேடுவதில் தங்களின் ஒற்றுமையை வெளிப்படுத்த இந்த சந்திப்பு ஒரு வழியாக இருக்கும் என்றார். இந்திய சமூகத்தின் வாக்குகளைப் பெறுவதற்காகவும் இந்த சந்திப்பு நடத்தப்பட்டுள்ளது. தற்போது, ​​பக்காத்தான் ஹராப்பான் மற்றும் பாரிசான் நேசனலுக்கு  ஆதரவு உள்ளது, என்றார்.

வாக்கை மறுப்பதற்கான நேரம் இதுவல்ல. இப்போது வெளியே வர வேண்டிய நேரம் வந்துவிட்டது. உங்களுக்கு என்ன சந்தேகம் இருந்தாலும், அரசாங்கத்தின் மீது நம்பிக்கை வைத்து வெளியே வர வேண்டும் என்றார்.

இந்தப் பிரதமருடன் நாம் பேச்சுவார்த்தை நடத்தலாம். அவர் சமூகத்தின் பிரச்சினைகளைப் புரிந்துகொண்டு, அவற்றைத் தீர்க்க சமூகத் தலைவர்களுடன் இணைந்து பணியாற்றுவதாக உறுதியளித்துள்ளார்  என்று அவர் மேலும் கூறினார். மஇகாவும் பங்கேற்க ஒப்புக்கொண்டுள்ளது. அம்னோவுடனான அதன் பிரச்சினைகளுக்கும் இந்த முயற்சிக்கும் எந்தத் தொடர்பும் இல்லை என்றும் சண்டியாகோ கூறினார்.

மஇகா மற்றும் அம்னோ இடையே உள்ள உள் பிரச்சனை ஒரு தனி பிரச்சனை என்று அவர் கூறினார். பல மாநிலங்களில் இருந்து பங்கேற்பவர்களுடன், அன்வாரின் ஒற்றுமை அரசாங்கத்திற்குத் தலைவர்கள் தங்கள் ஆதரவைத் தெரிவிப்பதை ஒரு மணி நேரம் நடைபெறும் இந்த நிகழ்வில் காணலாம்.

22 இந்திய அடிப்படையிலான தன்னார்வ தொண்டு நிறுவனங்களின் குடை அமைப்பான i25 இன் ஒருங்கிணைப்பாளர் SP நாதன், இந்த நிகழ்வில் தனது குழுவும் கலந்து கொள்ளும் என்றார். இந்தியர்களுக்கான செயல் திட்டத்தை பரிசீலிக்க பிரதமர் அலுவலகத்தை அவர் வலியுறுத்தினார்.

இது இந்தியர்களுக்கான மதானி அதிகாரமளிக்கும் திட்டம் (MEP4I) (2022 இல் SICC ஆல் உருவாக்கப்பட்டது) எனப்படும் இந்தியர்களுக்கான தேசிய செயல் திட்டத்தில் இருந்தோ அல்லது பிற இந்திய குழுக்கள் அனுப்பிய எந்தவொரு திட்டத்திலிருந்தும் இருக்கலாம். ஆனால் எங்களுக்கு ஒரு திட்டம் தேவை என்றார். அத்தகைய திட்டத்தை நிறைவேற்ற ஒரு பிரதமருக்கு நிலையான அரசாங்கம் தேவை என்று நாதன் மேலும் கூறினார்.

மாநில தேர்தல்களில் வெற்றி பெற்றால், புத்ராஜெயாவில் மாற்றத்தை ஏற்படுத்தலாம் என்று எதிர்க்கட்சிகள் கூறுகின்றன. i25 எதுவாக இருந்தாலும் மத்திய அரசு அப்படியே இருக்கும் ஆனால் அரசியல் ஸ்திரமின்மை இருக்கும் என்பதை அறிவார். இத்தகைய நிலையற்ற தன்மை, மத்திய அரசின் கவனத்தை திசை திருப்பும். சிறுபான்மையினர் மீது கவனம் செலுத்தாமல் போகலாம் என்றார். தேர்தலில் எதிர்க்கட்சியின் வெற்றி 2027 வரை உறுதியற்ற நிலைக்கு வழிவகுக்கும் என்று அவர் கருதினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here