கோலாலம்பூர் – இஸ்தான்புல் இடையிலான விமான சேவைக்கு Batik Air தேர்வு; அன்வார் தகவல்

கோலாலம்பூர்: KLIA மற்றும் Istanbul Sabiha Gocken International Airport (ISGIA) இடையே இந்த ஆண்டு அக்டோபரில் தொடங்கும் விமானங்களுடன் கோலாலம்பூர் – இஸ்தான்புல் வழித்தடத்திற்கான விமானமாக Batik Air தேர்வு செய்யப்பட்டுள்ளது என்று பிரதமர் அன்வார் இப்ராஹிம் தெரிவித்தார்.

நேற்றிரவு துருக்கிய ஜனாதிபதி ரெசெப் தையிப் எர்டோகனுடனான அவரது மெய்நிகர் சந்திப்பைத் தொடர்ந்து இன்று காலை தனது முகநூல் கணக்கில் ஒரு இடுகையில், அன்வார் ISGIA இல் GBP200 மில்லியன் (RM1.16 பில்லியன்) முதலீடு செய்வதற்கான மலேசிய ஏர்போர்ட்ஸ் ஹோல்டிங்ஸ் பெர்ஹாட்டின் (MAHB) உறுதிப்பாட்டை மீண்டும் வலியுறுத்தினார். 2022 இல், துருக்கியுடனான மலேசியாவின் மொத்த வர்த்தகம் ஆண்டுக்கு ஆண்டு 12.6% அதிகரித்து 4.62 பில்லியன் அமெரிக்க டாலர்களாக (RM21 பில்லியன்) உயர்ந்தது.

இதற்கிடையில், துருக்கி பாமாயில் மற்றும் பாமாயில் சார்ந்த விவசாய பொருட்களை இறக்குமதி செய்வதால் மொத்த வர்த்தக உபரி 3.33 பில்லியன் அமெரிக்க டாலர்களாக இருந்தது. இந்த அமர்வின் போது, ​​இரு நாடுகளுக்கும் இடையேயான உறவை மேலும் வலுப்படுத்த, எதிர்காலத்தில் மலேசியாவிற்கு வருவதற்கான தனது அழைப்பை நிறைவேற்ற எர்டோகன் தெளிவான உறுதிமொழியை அளித்ததாக அன்வார் கூறினார். அடுத்த மாதம் நியூயார்க்கில் நடைபெறும் ஐக்கிய நாடுகளின் பொதுச் சபையில் (UNGA) நேரடியாக  சந்திக்கவும் நாங்கள் ஒப்புக்கொண்டோம் என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here