மாநிலத் தேர்தல்: போலீஸ் 13 விசாரணை ஆவணங்களை திறந்துள்ளது

கோலாலம்பூர்: ஆறு மாநில தேர்தல் பிரச்சார காலத்தில் நேற்று வரை பல்வேறு குற்றங்களை உள்ளடக்கிய மொத்தம் 13 விசாரணை ஆவணங்களை  காவல்துறை (PDRM) திறந்துள்ளது. குற்றங்களில் குறும்பு, அவதூறு மற்றும் நெட்வொர்க் வசதிகளை முறையற்ற பயன்பாடு ஆகியவை அடங்கும்.

PDRM கார்ப்பரேட் கம்யூனிகேஷன்ஸ் தலைவர், ACP A. ஸ்கந்தகுரு கூறுகையில், கிளந்தானில் மொத்தம் நான்கு விசாரணை ஆவணங்கள் திறக்கப்பட்டன. அதைத் தொடர்ந்து பினாங்கு மற்றும் கெடாவில் தலா மூன்று விசாரணை ஆவணங்கள் உள்ளன. சிலாங்கூரில் இரண்டு விசாரணை ஆவணங்களை போலீசார் திறந்ததாகவும், தெரெங்கானுவில் ஒரு விசாரணை தாள் திறக்கப்பட்டதாகவும் அவர் கூறினார்.

கிளந்தான் கோத்தா பாருவில், ஒரு வேட்பாளரின் இரண்டு சுவரொட்டிகள் மற்றும் ஒரு அரசியல் கட்சியின் ஒன்பது கொடிகள் சேதப்படுத்தப்பட்டபோது, ​​குற்றவியல் சட்டத்தின் 427ஆவது பிரிவின் கீழ் ஒரு விசாரணை ஆவணம் திறக்கப்பட்டது.

பாசீர் பூத்தேவில், அரசு ஊழியர் பதவியை ராஜினாமா செய்யாத அரசியல் கட்சியின் வேட்பாளர் மீது பொய்யான அறிக்கைகள் வெளியிடப்பட்டபோது, ​​அமைதியைக் குலைக்கும் நோக்கத்துடன் வேண்டுமென்றே அவமதிப்பு செய்ததற்காக குற்றவியல் சட்டத்தின் 504ஆவது பிரிவின் கீழ் விசாரணை ஆவணம் திறக்கப்பட்டது.

பினாங்கில் உள்ள செபெராங் பெராய் உத்தாராவில், அவதூறு குற்றவியல் சட்டத்தின் 500ஆவது பிரிவின் கீழ் ஒரு விசாரணை ஆவணம் திறக்கப்பட்டது. அப்போது ‘கவுண்டர் பாலிடிக்’ என்ற பெயரில் ஒரு ‘டிக் டாக்’ கணக்கு, ஒரு கட்சி வேட்பாளர் ஜகாத்தை தவறாகப் பயன்படுத்தியதாகக் குற்றச்சாட்டுகள் குறித்தது.

நேற்றைய நிலவரப்படி, காவல்துறைக்கு மொத்தம் 127 போலீஸ் அறிக்கைகள் கிடைத்துள்ளதாகவும், சிலாங்கூர் அதிகப்பட்சமாக 59 அறிக்கைகளைப் பெற்றுள்ளதாகவும் அவர் கூறினார். அதைத் தொடர்ந்து தெரெங்கானு (25); கிளந்தான் (23); கெடா (ஒன்பது); பினாங்கு (ஆறு) மற்றும் நெகிரி செம்பிலான் ஐந்து அறிக்கைகளுடன் என்று அவர் கூறினார்.

ஸ்கந்தகுரு மேலும் கூறுகையில், மொத்தம் 440 செராமா (அரசியல் பேச்சு) அனுமதிகளை போலீசார் அங்கீகரித்துள்ளதாகவும், கிளந்தான் அதிக எண்ணிக்கையிலான 91 அனுமதிகளை வழங்கியதாகவும் கூறினார். 84 அனுமதிகளுடன் சிலாங்கூர் தொடர்ந்து, கெடா (82); தெரெங்கானு (70); பினாங்கு (60) மற்றும் நெகிரி செம்பிலான் (53).

சிலாங்கூர், நெகிரி செம்பிலான், பினாங்கு, கெடா, தெரெங்கானு மற்றும் கிளந்தான் ஆகிய மாநில தேர்தல்களுக்கும், கோல தெரெங்கானு நாடாளுமன்ற இடைத்தேர்தலுக்கும் நாளை (ஆகஸ்ட் 12) வாக்குப்பதிவு நாளாக தேர்தல் ஆணையம் நிர்ணயித்துள்ளது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here