மீண்டும் பினாங்கு முதல்வராக இன்று பதவியேற்கவிருக்கும் செள கோன் இயோங்

ஜார்ஜ்டவுன்: பினாங்கின் ஐந்தாவது முதலமைச்சராக சௌ கோன் இயோவ் இன்று பினாங்கின் யாங் டி-பெர்டுவாவின் அதிகாரபூர்வ இல்லமான ஶ்ரீ முத்தியாரா பதவியேற்க உள்ளார். நேற்றிரவு நடைபெற்ற மாநிலத் தேர்தலில் பக்காத்தான் ஹராப்பான் (PH) பினாங்கு மாநிலத்தை வெற்றிகரமாகத் தக்க வைத்துக் கொண்டதை அடுத்து, மாநில டிஏபி தலைவராக இருக்கும் கோன் இயோவ் மீண்டும் அந்தப் பதவிக்கு நியமிக்கப்படுவார்.

யாங் டி-பெர்டுவா நெகிரி துன் அஹ்மத் புஃஸி அப்துல் ரசாக் முன்னிலையில் அவர் பதவிப் பிரமாணம் எடுக்க உள்ளார். கோன் இயோவ் பதவிப் பிரமாணத்தில் கையெழுத்திடத் தொடங்குவார். பினாங்கு அரசாங்கச் செயலர் டத்தோ முகமட் சாயுதி பாக்கார் சாட்சியாகச் செயல்படுவார்.

பினாங்கு அரசியலமைப்பின் பிரிவு 7 வது பிரிவு 2(a)(ii) இன் படி, பது கவான் நாடாளுமன்ற உறுப்பினராக தனது இறுதி பதவிக் காலத்தைக் குறிக்கும் வகையில், கோன் இயோவ் மாநில அரசாங்கத்தை இரண்டாவது முறையாக மாநிலத்தை வழிநடத்துவார்.

பினாங்கு மாநிலத் தேர்தலின் போது, ​​கோன் இயோவ், பாடாங் கோத்தா மாநில சட்டமன்றத் தொகுதியில் வெற்றி பெற்றார். அவருடன் போட்டியிட்ட PN ஹங் கூன் லெங்கை விட 7,116 அதிக வாக்குகளை பெற்றார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here