கெடா மந்திரி பெசாராக சனுசி பதவியேற்றார்

அலோர் ஸ்டார், ஜெனேரி சட்டமன்ற உறுப்பினர் டத்தோஸ்ரீ முகமட் சனுசி முகமட் நோர் கெடா மந்திரிபெசாராக பதவியேற்றார். மாநில பெரிக்காத்தான் நேஷனல் தலைவரான முகமட் சனுசி 49, திங்கள்கிழமை (ஆகஸ்ட் 14) காலை 10.15 மணிக்கு இஸ்தானா அனாக் புக்கிட்டில் கெடா சுல்தான் அல்-அமினுல் கரீம் சுல்தான் சலேஹுதீன் சுல்தான் பட்லிஷா முன்னிலையில் பதவிப் பிரமாணம் செய்துகொண்டார்.

சனிக்கிழமை (ஆகஸ்ட் 12) நடைபெற்ற மாநிலத் தேர்தலில் பெரிக்காத்தானின் பெரும் வெற்றியைத் தொடர்ந்து முகமட் சனுசி மீண்டும் மந்திரி பெசாராக நியமிக்கப்பட்டார். அது சட்டமன்றத்தில் உள்ள 36 இடங்களில் 33 இடங்களை வென்றது.

பாஸ் கெடா துணை ஆணையராக உள்ள முகமட் சனுசி, பாரிசான் நேஷனல் வேட்பாளர் டத்தோ முகமது கிஸ்ரி அபு காசிமை 16,050 வாக்குகள் பெரும்பான்மையுடன் தோற்கடித்து தனது இடத்தைத் தக்கவைத்துக் கொண்டார்.

ஆகஸ்ட் 4, 1974 இல் பிறந்த முகமட் சனுசி, பாஸ் தேர்தல் இயக்குநராகவும் உள்ளார். அவர் 2008 மற்றும் 2013 க்கு இடையில் முன்னாள் கெடா மந்திரி பெசார் டான்ஸ்ரீ அசிசான் அப்துல் ரசாக்கின் அரசியல் செயலாளராக இருந்தார்.

அவர் முதலில் 12ஆவது பொதுத் தேர்தலில் பெலான்டெக் மாநிலத் தொகுதிக்கு தேர்ந்தெடுக்கப்பட்ட பிரதிநிதியாகப் போட்டியிட்டார், ஆனால் பாரிசான் வேட்பாளர் டத்தோ முகமட் தாஜூடின் அப்துல்லாவிடம் தோற்றார்.

GE14 இல், அவர் ஜெனேரியில் போட்டியிட்டு 2,455 வாக்குகள் பெரும்பான்மையில் பாரிசானின் மஹத்ஜிர் அப்துல் ஹமீத் மற்றும் பிகேஆரின் முகமட் நஸ்ரி அபு ஹாசன் ஆகியோரை தோற்கடித்து வெற்றி பெற்றார். முகமட் சனுசி, யுனிவர்சிட்டி செயின்ஸ் மலேசியாவில் பட்டம் பெற்றவர். தோக் புவான் ஶ்ரீ ஜுஸ்மலைலானி ஜூசோவை மணந்தார். இவர்களுக்கு ஐந்து குழந்தைகள்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here