சிமெண்ட் ஆலையில் ஏற்பட்ட விபத்தில் தொழிலாளி பலி

ஈப்போ: திங்கள்கிழமை (ஆகஸ்ட் 14) கிந்தா மாவட்டத்தில் உள்ள ஒரு சிமென்ட் தொழிற்சாலையில் சிலோவின் மேன்ஹோலில் கடினப்படுத்தப்பட்ட சிமெண்டை உடைக்கும் போது அதில் புதைந்து தொழிலாளி இறந்தார்.

பேராக் தொழில் பாதுகாப்பு மற்றும் சுகாதாரத் துறை (ஜேகேகேபி) இயக்குநர் அலுவலகம் இன்று வெளியிட்டுள்ள அறிக்கையில், இந்த சம்பவம் பிற்பகல் 3.15 மணியளவில் நடந்தபோது, ​​26 வயதுடைய இளைஞன் இரண்டு சக ஊழியர்களுடன் சேர்ந்து மேன்ஹோலில் கெட்டியான சிமெண்டை உடைக்கும் பணியில் ஈடுபட்டிருந்தான். சிலோவில் இருந்த ஈரமான சிமென்ட் மேன்ஹோல் வழியாக வெளியே தெறித்து, பாதிக்கப்பட்டவர் விழுந்து சிமெண்டால் புதைக்கப்பட்டார்.

பாதிக்கப்பட்டவர் சுங்கை சிப்புட் மருத்துவமனைக்கு கொண்டு செல்லப்பட்டார். ஆனால் மருத்துவ அதிகாரிகளால் இறந்துவிட்டதாக தெரிவிக்கப்பட்டது அந்த அறிக்கையின்படி, முதற்கட்ட விசாரணையில் பலியானவர், சிமென்ட் தொழிற்சாலையில் சிலாப் துப்புரவு பணிக்காக நியமிக்கப்பட்ட ஒப்பந்ததாரர் நிறுவனத்தில் பணிபுரிபவர் என்பது தெரியவந்தது.

இச்சம்பவத்தைத் தொடர்ந்து, பேராக் ஜே.கே.கே.பி., நிறுவனத்தால் மேம்பாடு நடவடிக்கைகள் எடுக்கப்படும் வரை, சிலாப் துப்புரவுப் பணியை நிறுத்துமாறு முதலாளியிடம் வேலை நிறுத்த அறிவிப்பை வெளியிட்டது. தொழில் பாதுகாப்பு மற்றும் சுகாதாரச் சட்டம் 1994 இன் விதிகளின் கீழ் மீறப்பட்டால், பேராக் ஜேகேகேபி பொறுப்பான தரப்பினருக்கு எதிராக சட்ட நடவடிக்கை எடுக்கும் என்றும் அந்த அறிக்கையில் தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here