ஜாஹிட் விலக வேண்டும் என்கிறார் துன் மகாதீர்

கோலாலம்பூர்: கடந்த வாரம் நடந்த ஆறு மாநிலத் தேர்தல்களில் அம்னோவின் பேரழிவு வெளியீடானது, அவர்களின் சொந்த உறுப்பினர்களே இப்போது கட்சியை இகழ்ந்துள்ளனர் என்பதை நிரூபித்துள்ளது என்று துன் டாக்டர் மகாதீர் முகமது கூறினார். அம்னோ தலைவர் பதவியில் இருந்து டத்தோஸ்ரீ டாக்டர் அகமட் ஜாஹிட் ஹமீட் விலக வேண்டும் என்றும், அவர் கட்சியை வழிநடத்த முடியாது என்றும் முன்னாள் பிரதமர் கருதுகிறார்.

அம்னோவின் செயல்பாடுகள் சில ஆண்டுகளாகக் குறைந்துவிட்டதாக டாக்டர் மகாதீர் கூறினார். ஏனெனில் கட்சியின் போராட்டங்களுக்கு முன்னுரிமை அளித்த தலைவர்களால் கட்சி ‘hijacked’ செய்யப்பட்டது. மாறாக, அவர்கள் தங்கள் நிகழ்ச்சி நிரல்களுக்கு முக்கியத்துவம் கொடுக்கிறார்கள்.

அம்னோ ஸ்தாபிக்கப்பட்ட காலத்திலிருந்து வேறுபட்டது என்றும், அது ஆங்கிலேயரை வெற்றிகரமாக ‘தோற்கடித்தது’ என்றும், மலேசியாவின் சுதந்திரத்தைப் பாதுகாத்து, நாட்டின் வளர்ச்சியடைந்து வரும் வளர்ச்சியை நோக்கி நாட்டை வழிநடத்தியது என்றும் அவர் கூறினார்.

அம்னோவின் போராட்டங்களுக்கு அவர்கள் முதலிடம் கொடுக்கவில்லை என்பது மட்டுமல்லாமல், அவர்கள் எதைப் பெற முடியும் என்பதுதான் அதிகம். (எப்போது) பணம் ராஜாவாகும், (அப்போது) அம்னோ அழுகியது. அவர்களின் செயல்திறன் மோசமடைந்தது. மேலும் அவர்கள் 19 (ஆறு மாநிலங்களில் மாநில இடங்கள்) மட்டுமே வெளியேறினர். பலமான பெரும்பான்மையிலிருந்து ஒரு திடமான அரசாங்கத்தை உருவாக்குவதற்கு, இப்போது அம்னோ அதன் உறுப்பினர்களால் வெறுக்கப்படுகிறது.

தலைவர்களுடன் உடன்படாதவர்கள் அகற்றப்படுவார்கள். அதுதான் இப்போது அம்னோ. இது அமைக்கப்பட்ட அம்னோ அல்ல, மாறாக வெவ்வேறு இலட்சியங்களைக் கொண்டவர்களால் ‘hijacked’ செய்யப்பட்ட ஒன்று என்று அவர் இன்று செய்தியாளர் கூட்டத்தில் கூறினார்.

கெடா, பினாங்கு, சிலாங்கூர், நெகிரி செம்பிலான், கிளந்தான் மற்றும் தெரெங்கானு மாநிலத் தேர்தல்களில் போட்டியிட்ட 108 இடங்களில் அம்னோ 19 இடங்களில் மட்டுமே வெற்றி பெற்றது குறித்து டாக்டர் மகாதீரிடம் கேட்கப்பட்டது.

ஜாஹிட்டிற்கு என்ன ஆலோசனை வழங்க முடியும் என்று கேட்டதற்கு, வரலாற்றில் நீண்டகாலமாக அம்னோ தலைவராக இருந்த டாக்டர் மகாதீர், அவர் பதவி விலக வேண்டும் என்றார்.

ராஜினாமா செய்யுங்கள். நீதிமன்றத்தில் 47 குற்றச்சாட்டுகள் சுமத்தப்பட்டுள்ளதால் அவர் (ஜாஹிட்) தகுதியற்றவர். பதவியால் அவர் தண்டிக்கப்பட மாட்டார் என்று நினைத்ததால் அவர் துணைப் பிரதமராக இருக்க வேண்டும் என்று கேட்டுக் கொண்டார்.

ஆனால் அவர் நீதிமன்றத்திற்கு இழுத்துச் செல்லப்படுவார் என்று நான் நம்புகிறேன், மேலும் அவரைக் காப்பாற்றக்கூடிய எந்தவொரு செல்வாக்கும் இருக்காது என்று அவர் கூறினார். டாக்டர் மகாதீர், பிரதமர் பதவியை வகிக்கக் கூடாது என்று கூறி டத்தோஸ்ரீ அன்வார் இப்ராஹிம் கடுமையாக விமர்சித்தார்.

அவர் மக்களால் தேர்ந்தெடுக்கப்பட்ட பிரதமர் அல்ல, அவர் தனது எதிரிகளிடம் வாக்குறுதி அளித்தார். அதனால் தான் பிரதமராக முடியும் என்று அவர் கூறினார்.

மலாய்க்காரர்கள் பக்காத்தான் ஹராப்பானையும் பாரிசான் நேஷனல்  நிராகரித்ததாக கருத்துக்கணிப்பு முடிவுகள் காட்டுவதால், அன்வாரை பதவி விலகுமாறு பெரிக்காத்தான் நேஷனல் தலைவர் டான்ஸ்ரீ முஹிடின் யாசின் அழைப்பு விடுத்தது பற்றி டாக்டர் மகாதீர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here