உள்ளூர் பணியாளர்களை தக்கவைக்க சபா முதலாளிகள் அதிக சம்பளம் கொடுக்க வேண்டும்; சிவகுமார்

கோத்த கினபாலு: உள்ளூர் பணியாளர்கள் கிடைப்பதை உறுதி செய்ய சபாவில் உள்ள முதலாளிகள் இங்குள்ள தொழிலாளர்களின் சம்பளத்தை உயர்த்துவது குறித்து பரிசீலிக்க வேண்டும் என மனிதவளத்துறை அமைச்சர் வ.சிவக்குமார் கூறினார். 2023 முதல் காலாண்டுக்கான தேசிய புள்ளியியல் துறையின் அடிப்படையில் தொழிலாளர் ஊதிய புள்ளிவிவர அறிக்கை (முறையான துறை), சபாவில் சராசரி வருமானம் இன்னும் குறைவாகவே உள்ளது; கோலாலம்பூரின் RM3,927 உடன் ஒப்பிடும்போது RM1,782

சபாவில் உள்ள பெரும்பாலான முதலாளிகள் சிறு மற்றும் நடுத்தர தொழில் நிறுவனங்களாகவும், அதிக சம்பளம் கொடுக்க முடியாதவர்களாகவும் இருப்பதை அறிந்திருப்பதாக சிவகுமார் கூறினார். குறைந்த பட்ச ஊதியம் RM1,500 வழங்குவது போதுமானதாக இல்லை என்பதையும் அவர் ஒப்புக்கொண்டார். குறிப்பாக நகரப் பகுதியில் அதிக வாழ்க்கைச் செலவுடன் தங்கியிருக்கும் தொழிலாளர்களுக்கு. மற்ற மாநிலங்களுடன் ஒப்பிடும்போது இங்குள்ள முதலாளிகள் மிகக் குறைந்த சம்பளத்தை வழங்கும்போது, இது தொழிலாளர்களை மற்ற இடங்களுக்கு அல்லது வெளிநாடுகளுக்குச் செல்லத் தூண்டும்.

இங்கு சபா அனைத்துலக மாநாட்டு மையத்தில் சபா அளவிலான தொழிலாளர் மாநாட்டுத் தொடர் 2/2023 ஐத் தொடங்கிய பின்னர் செய்தியாளர் கூட்டத்தில் அவர் கூறுகையில், “எதிர்காலத்தில் போதுமான உள்ளூர் தொழிலாளர்கள் இல்லாமல் மற்றும் வெளிநாட்டு தொழிலாளர்களை சார்ந்திருக்கும் போது முதலாளிகள் சிரமங்களை சந்திக்க நேரிடும். மனிதவளத் துணை அமைச்சர் முஸ்தபா சக்முத் உடனிருந்தார்.

இதுபோன்ற பிரச்சினைக்கு தீர்வு காண, மாநிலத்தில் உள்ள மக்களின் சராசரி சம்பளத்தை அதிகரிக்க சபா தொழிலாளர் ஆலோசனைக் குழு (SLAC) உதவும் என்று அமைச்சகம் நம்புவதாக சிவக்குமார் கூறினார். முன்னதாக வெளியீட்டு விழாவின் போது, ஜூன் 14 அன்று சபையை நிறுவுவதற்கு சபா அமைச்சரவை ஒப்புதல் அளித்துள்ளது என்றார். SLAC மூலம், எழும் ஏதேனும் சிக்கல்கள் கவனமாக பரிசீலிக்கப்பட வேண்டும், மேலும் கோலாலம்பூர் மற்றும் சிலாங்கூர் போன்ற பிற மாநிலங்களுக்கு நிகரான உயர் ஊதியத்தை வழங்கக்கூடிய மாநிலங்களில் ஒன்றாக சபா மாறுவதை உறுதிசெய்ய SLAC க்குள் உள்ள அனைத்து உறுப்பினர்களும் கூட்டு யோசனைகளைப் பகிர்ந்து கொள்வதில் ஒத்துழைப்பார்கள்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here