பினாங்கு துணை முதல்வர் II : ‘இனவெறி’ என்ற கூற்றுக்கு ராமசாமி பதிலடி

ஜார்ஜ் டவுன்: முன்னாள் பினாங்கு துணை முதல்வர் II பதவி தமிழர்களுக்கு ஒதுக்கப்பட வேண்டும் என்று சொல்வது “இனவெறி” என்று தனக்குப் பின் வந்தவரின் கூற்றுக்கு பி.ராமசாமி பதிலடி கொடுத்துள்ளார். சமீபத்தில் டிஏபியில் இருந்து விலகிய ராமசாமி, முதல்வர் எப்போதும் டிஏபியில் இருந்து சீன வம்சாவளியைச் சேர்ந்தவர் என்றும், துணை முதல்வர்  நான் எப்போதும் பிகேஆரில் இருந்து மலாய்க்காரர் என்றும் கூறினார். “இது இனவெறியா?” அவர் கேட்டார்.

DCM II பதவி தமிழர்களுக்கு ஒதுக்கப்பட வேண்டும் என்ற தனது வாதத்தை அவர் தொடர்ந்து பாதுகாத்து, ஹிண்ட்ராப் இயக்கத்தைத் தொடர்ந்து “தனக்காகப் போராடிய இந்தியர்களை கௌரவிப்பதற்காக” இந்த நிலை உருவாக்கப்பட்டது என்பதை மீண்டும் வலியுறுத்தினார். தமிழர்களை அங்கீகரிக்க வேண்டும் என்றார்.

இன்று முன்னதாக, புதிதாக நியமிக்கப்பட்ட DCM II ஜக்தீப் சிங் தியோ, இந்திய சமூகம் மற்றும் சிறுபான்மை குழுக்களுக்கு மட்டுமின்றி அனைவருக்கும் சேவை செய்வதன் மூலம் “பங்கத்தை புதுப்பிக்க” விரும்புவதாக கூறினார். தமிழ் சமூகத்தைச் சேர்ந்த ஒருவர் மட்டுமே பதவி வகிக்க வேண்டும் என்ற கருத்தை ஜக்தீப் நிராகரித்தார், அத்தகைய அழைப்புகள் “குறுமையான மற்றும் இனவெறி” என்று கூறினார்.

அவரது மறைந்த தந்தையும், டிஏபி பிரமுகருமான கர்பால் சிங் அவர்களால் கருத்துருவாக்கம் செய்யப்பட்ட பாத்திரம், இந்திய நலன்களை முன்னேற்றுவதாக இருந்தபோதிலும், அது ஒரு தமிழருக்கு மட்டும் ஒதுக்கப்படவில்லை என்றார். ஆனால் 2008 ஆம் ஆண்டில் இடுகை உருவாக்கப்பட்டபோது ஜக்தீப் படத்தில் இல்லை என்றும், கர்பால் இந்த விஷயத்தை எழுப்பியிருக்கலாம். மீதமுள்ளவை “ஜெக்தீப்பின் கற்பனையின் கற்பனை” என்றும் ராமசாமி கூறினார்.

டிசிஎம் II பதவியை உருவாக்குவதில் நான் முக்கிய பங்கு வகித்தேன். அதைத் தொடர்ந்து கட்சியால் ஏற்றுக்கொள்ளப்பட்டது. அவர் மூன்று முறை பதவியில் இருந்தபோது அனைத்து சமூகங்களுக்கும், குறிப்பாக கீழ்நிலை சமூக-பொருளாதாரக் குழுவில் உள்ளவர்களுக்கு சேவை செய்துள்ளதாகவும் அவர் கூறினார், “டிஏபி ஸ்தாபனத்தின் பெரும்பகுதியாகும்” குடும்ப இணைப்புகள் இல்லாதது தான் அவருக்கு இருந்த ஒரே குறை.

நான் பினாங்கில் உள்ள இந்தியத் தமிழர்களுக்கு மட்டுமே சேவை செய்தேன், மற்றவர்களுக்கு சேவை செய்யவில்லை என்று ஜக்தீப் நினைத்து ஏமாற்றிவிடக் கூடாது. அவர் மீது அதே குற்றச்சாட்டுகளை என்னால் எளிதாகக் கூற முடியும். 1906 பினாங்கு இந்து அறநிலையச் சட்டத்தை ஒருவர் பின்பற்றினால், தான் ஒரு இந்துவாக தகுதி பெறுவேன் என்று ஜக்தீப் கூறியதை ராமசாமி இன்று நிராகரித்தார்.

இந்து சொத்துக்களை முதன்மையாக நிர்வகிப்பதற்கு இந்த அரசாணை உருவாக்கப்பட்டது என்றும், இது ஒரு நிர்வாக அமைப்பாகும், மதம் சார்ந்தது அல்ல என்றும் அவர் கூறினார். சீக்கிய மதத்தைச் சேர்ப்பது ஒரு சீக்கியரை இந்து என்று அழைக்கும் தகுதியை தானாகவே பெறாது. கிறித்தவத்திலிருந்து இஸ்லாம் வேறுபட்டது போல் இரண்டு மதங்களும் வேறு வேறு. ஜக்தீப் அவசரச் சட்டத்தை செயல்படுத்துவதும், சீக்கியரும் இந்துக்களும் வேறுபட்டவர் அல்ல என்று சொல்வதும் எளிமையானது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here