இனப் பிளவைக் குறைக்க தமிழ், சீனப்பள்ளிகளை ஒழிக்க வேண்டும் என்கிறார் டாக்டர் துன் மகாதீர்

இனப் பிளவைக் குறைப்பதற்கான சிறந்த வழி என்று வர்ணித்து, தமிழ், சீனப் பள்ளிகளை மூட வேண்டும் என்று டாக்டர் மகாதீர் முகமட் அழைப்பு விடுத்துள்ளார். மகாதீர் கடந்த காலங்களில் தமிழ் மற்றும் சீனப் பள்ளி முறையை விமர்சித்து, அது நாட்டைப் பிளவுபடுத்தியதாகக் கூறி வந்தார்.

இனப் பிளவை மூடுவதற்கான சிறந்த வழிகளில் ஒன்று கல்வியின் மூலமாகும், மேலும் (எடுக்கக்கூடிய நடவடிக்கைகளில் ஒன்று) இதர மொழிப் பள்ளிகளை ஒழிப்பது என்று முன்னாள் பிரதமரை மேற்கோள் காட்டி உத்துசான் மலேசியா கூறியது.

மதப் பள்ளிகளைப் போலவே தங்கள் குழந்தைகளை தேசியப் பள்ளிகளில் சேர்க்க மறுக்கும் “சில இனங்கள்” இருப்பதாகவும் அவர் கூறினார். எவ்வாறாயினும், தேசிய பாடசாலைகளில் நிலைமை மேம்பட்டாலும், சிறுபான்மையினர் தமது பிள்ளைகளை அவற்றில் சேர்ப்பதைத் தவிர்ப்பார்கள்.

சமீபகாலமாக இனம் தொடர்பான பிரச்சனைகளில் குரல் கொடுத்து வரும் மகாதீர், “ethnic pendatang” மலாய் மாணவர்களுடன் கலக்க விரும்பவில்லை என்று கூறினார். அவர்கள் தங்கள் தாய்நாட்டில் உள்ளதைப் போலவே தங்கள் தாய்மொழியையும் உள்ளடக்கிய தங்கள் பழக்கவழக்கங்களையும் கலாச்சாரத்தையும் பாதுகாக்க விரும்புகிறார்கள்.

அமெரிக்கா, இங்கிலாந்து மற்றும் ஆஸ்திரேலியா போன்ற நாடுகளில், புலம்பெயர்ந்தோர் ஆங்கிலத்தில் புலமை பெற்றவர்களாகவும், உள்ளூர் கலாசாரத்தை ஏற்றுக்கொண்டவர்களாகவும் இருந்தால் அவர்களுக்கு குடியுரிமை வழங்கப்படும் என்றார். உதாரணமாக, இங்கிலாந்து பிரதமர் ரிஷி சுனக்கை எடுத்துக் கொள்ளுங்கள். அவர் இந்திய வம்சாவளியைச் சேர்ந்தவர். ஆனால் உள்ளூர் மக்களிடமிருந்து பிரித்தறிய முடியாத ஆங்கிலம் பேசுகிறார்.

மகாதீர் மாத்திரமல்ல, அவரது மகன் முக்ரிஸ், மார்ச் மாதத்தில் இதேபோன்ற அழைப்பை விடுத்திருந்ததால், வடமொழிக் கல்வியை ஒழிக்க வேண்டும் என்று வலியுறுத்தினார். மலாய்க்காரர் அல்லாத ஒருவர் பிரதமராக வருவதற்கு முன், மக்களைப் பிளவுபடுத்தும் உள்ளூர் மொழிப் பள்ளிகள் போன்ற காரணிகளை மலேசியா அகற்ற வேண்டும் என்று முக்ரிஸ் அப்போது கூறியிருந்தார். கடந்த ஆண்டு, கோத்தா பாருவில் உள்ள உயர் நீதிமன்றம், இதர பள்ளிகள் அரசியலமைப்பிற்கு உட்பட்டது என்று தீர்ப்பளித்தது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here