‘மலேசிய மலேசியா’ முழக்கத்தைக் கைவிட டிஏபிக்கான அழைப்பில் ஜோகூர் பாஸ் தலைவர் இணைகிறார்

மலாய் வாக்காளர்களின் ஆதரவைப் பெற வேண்டுமானால், DAP தனது “மலேசிய மலேசியா” முழக்கத்தையும் மதச்சார்பற்ற அரசின் நிகழ்ச்சி நிரலையும் அதன் கட்சி அரசியலமைப்பிலிருந்து கைவிட வேண்டும் என்று வலியுறுத்திய அம்னோவின் நூர் ஜஸ்லான் முகமதுவுக்கு ஜோகூர் பாஸ் தலைவர் ஒருவர் தனது ஆதரவை அறிவித்துள்ளார்.

டிஏபியுடன் ஒத்துழைத்தால் மலாய் வாக்காளர்களின் ஆதரவைப் பெறுவது எவ்வளவு கடினம் என்பதை அம்னோ அறிந்திருப்பதை நூர் ஜஸ்லானின் அறிக்கை காட்டுகிறது என்று பாஸ் உதவிச் செயலாளர் கைருல் ஃபைசி அஹ்மட் கமில் கூறினார். அதைத்தான் DAP செய்ய வேண்டும், ஏனென்றால் PAS அம்னோவை (டிஏபியுடன் ஒத்துழைத்ததற்காக) தாக்கி வருகிறது என்பதை அது அறிந்திருக்கிறது என்று அவர் நேற்றிரவு ஒரு பிரச்சாரத்தில் பேசியதாக உத்துசான் மலேசியா மேற்கோள் காட்டியது.

முஃபாகத் நேஷனல் (MN) உடன்படிக்கையின் மூலம் பாஸ் உடன் ஒத்துழைத்திருந்தால் அம்னோ “டிஏபியின் போராட்டங்களை” சமாளிக்க வேண்டியதில்லை என்று கைருல் கூறினார். நூர் ஜஸ்லான் நேற்று ஒரு முகநூல் பதிவில், அம்னோ உச்ச கவுன்சில் உறுப்பினரான நூர் ஜஸ்லான், மலாய்க்காரர்கள் பாஸ் கட்சிக்கு தங்கள் விசுவாசத்தை மாற்றுவதைத் தடுக்க டிஏபி மிதவாதக் கட்சியாக மாற வேண்டும் என்றார்.

“மலேசிய மலேசியா”வை அதன் கட்சி அரசியலமைப்பில் இருந்து நீக்குமாறு டிஏபியை அவர் வலியுறுத்தினார். மேலும் “இஸ்லாமிய மற்றும் மலாய்க் கொள்கைகளுக்கு முரணான” மதச்சார்பற்ற அரசின் நிகழ்ச்சி நிரல் காரணமாக மலாய்க்காரர்கள் டிஏபியை முழுமையாக ஆதரிக்கத் தயங்குவதாகக் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here