ஜாஹிட் வழக்கு நீதிமன்றத்தின் உரிய நடவடிக்கை மூலம் எடுக்கப்பட்டது: சைபுஃதீன்

துணைப் பிரதமர் டத்தோஸ்ரீ டாக்டர் அஹ்மட் ஜாஹிட் அனைத்து 47 குற்றச்சாட்டுகளில் இருந்தும் விடுதலையின்றி விடுவிக்கப்பட்டது நீதிமன்றத்தின் உரிய நடைமுறை மூலம் எடுக்கப்பட்ட முடிவு என்று உள்துறை அமைச்சர் டத்தோஸ்ரீ சைபுஃதீன் நசுத்தியோன்  கூறினார். கடந்த சில வாரங்களுக்கு முன், பெர்சத்து கட்சியின் தலைவர் முஹிடினையும் நீதிமன்றம் விடுவித்தது.

எனவே, இன்று, நீதிமன்றமும் அதே முடிவை எடுத்தால், அது நீதிமன்றத்தின் முடிவு. அதைத் தாண்டி நான் மேலும் அனுமானங்களைச் செய்ய விரும்பவில்லை என்று சைபுதீன் கூறினார், நெகிரி செம்பிலானின் நிலையில் பைத்துல் மஹாபாவை நடத்திய பின்னர் செய்தியாளர் கூட்டத்தில் சைபுதீன் கூறினார். இன்றைய நீதிமன்ற தீர்ப்பு, வரும் பூலாய் மற்றும் சிம்பாங் ஜெராம் இடைத்தேர்தலில் பக்காத்தான் ஹராப்பானை பாதிக்குமா என்ற கேள்விக்கு, “எந்த இடைத்தேர்தலின் முடிவையும் நான் கணிக்க முடியாத நிலையில் இருக்கிறேன்” என்று அவர்  கருத்து தெரிவித்தார்.

அவர்கள் (பெரிக்காத்தான் நேஷனல்) எதைப் பயன்படுத்த விரும்பினாலும் (இடைத்தேர்தலின் போது ஒரு பிரச்சினையாக), அது உண்மையில் ஒரு அரசியல் கட்சியின் ஒரு நடவடிக்கையாகும். நீதிமன்றத்தின் இன்றைய தீர்ப்பு இருந்தாலும் அல்லது இல்லாவிட்டாலும், அது தொடர்ந்து நடக்கும். அரசியலில் இது சகஜம் என்று நான் கருதுகிறேன் என்றும் அவர் கூறினார். இன்று முன்னதாக, உயர் நீதிமன்றம் துணைப் பிரதமருக்கு அவர் நிறுவிய யயாசான் அகல்புடி நிதியை உள்ளடக்கிய கிரிமினல் நம்பிக்கை மீறல், ஊழல் மற்றும் பணமோசடி உள்ளிட்ட 47 குற்றச்சாட்டுகளில் (DNAA) விடுவிக்கப்படவில்லை.

அம்னோவின் தொடர்ச்சியான அறிக்கையில், துன் டாக்டர் மகாதீர் முகமது இரண்டாவது முறையாக 7ஆவது பிரதமராக இருந்தபோது, அதன் தலைவர் டத்தோஸ்ரீ டாக்டர் அஹமட் ஜாஹிட் ஹமிடி அரசியல் துன்புறுத்தலுக்கு ஆளானவர் என்று அக்கட்சி வலியுறுத்தியது. அம்னோவின் பொதுச்செயலாளர் டத்தோஸ்ரீ டாக்டர் அசிரஃப் வாஜ்டி டுசுகி, அஹ்மட் ஜாஹிட்டின் விடுதலையானது டாக்டர் மகாதீரின் தலைமையின் தெளிவான நோக்கத்தையும் பெர்சத்து அம்னோ தலைவர்களைத் துன்புறுத்துவதற்கு சட்ட நிறுவனங்களைப் பயன்படுத்துவதையும் பிரதிபலிக்கிறது என்று கூறினார்.

ஜாஹிட் மீதான குற்றச்சாட்டுகளின் காலக்கெடுவால் இந்த வாதத்திற்கு ஆதரவு இருப்பதாக Asyraf மேலும் கூறினார். டாக்டர் மகாதீர், அப்போதைய பெர்சத்துவின் தலைவராக இருந்தபோது, அம்னோவின் தலைவர் ஒரு கூட்டத்தில் கட்சியை கலைக்க வேண்டும் என்று ஒரு ஊடக பேட்டியில் தானே ஒப்புக்கொண்டார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here