யயாசான் அகல்புடி சம்பந்தப்பட்ட ஜாஹிட் வழக்கில் எம்ஏசிசி அதிகாரிகள் இன்னும் புதிய தடயங்களை ஆராய்ந்து வருகின்றனர்

யயாசான் அகல்புடி சம்பந்தப்பட்ட டத்தோஸ்ரீ டாக்டர் அஹ்மட் ஜாஹிட் ஹமிடி வழக்கில் எம்ஏசிசி அதிகாரிகள் இன்னும் புதிய தடயங்களை ஆராய்ந்து வருகின்றனர் என்று டான்ஸ்ரீ அசாம் பாக்கி கூறுகிறார். மலேசிய ஊழல் தடுப்பு ஆணையத்தின் தலைமை ஆணையர், விசாரணையை விளக்க மறுத்துவிட்டார். புதிய முன்னணிகளைப் பார்க்க எவ்வளவு காலம் தேவை என்று எனக்குத் தெரியவில்லை. புதன்கிழமை (செப்டம்பர் 6) ஒரு மாநாட்டைத் தொடங்கிய பின்னர், நான் அதை எனது புலனாய்வாளர்களிடம் விட்டுவிடுகிறேன் என்று அவர் கூறினார்.

திங்களன்று, யயாசான் அகல்புடி நிதி சம்பந்தப்பட்ட அனைத்து 47 ஊழல் குற்றச்சாட்டுகளுக்கும் துணைப் பிரதமருக்கு எதிரான விடுதலை (டிஎன்ஏஏ) அல்ல என உயர்நீதிமன்றம் அனுமதி வழங்கியது. நீதிபதி கொலின் லாரன்ஸ் செக்வெரா தனது தீர்ப்பில், விசாரணைக்கு தேவையான நீட்டிக்கப்பட்ட கால அவகாசம் நியாயமானது என்று கூறினார். ஏனெனில் தரப்பினரால் சமர்ப்பிக்கப்பட்ட பிரதிநிதித்துவங்கள் நூற்றுக்கணக்கான பக்கங்களை விசாரணைக்கு எடுத்துக்கொண்டன.

துணை அரசு வழக்கறிஞர் டத்தோ டுசுகி மொக்தார் அதற்கான 11 காரணங்களை பட்டியலிட்டார்; நீதி தவறிழைக்கப்படாமல் இருப்பதை உறுதி செய்வதும், அதிகாரிகளால் இன்னும் விரிவான விசாரணைக்கு வழிவகை செய்வதும் இதில் அடங்கும். கடந்த ஆண்டு டிசம்பர் 8, ஜனவரி 26 மற்றும் பிப்ரவரி 28 மற்றும் மார்ச் 7 ஆகிய தேதிகளில் அட்டர்னி ஜெனரலின் அறைகளுக்கு பாதுகாப்பு பல பிரதிநிதித்துவங்களை சமர்ப்பித்தது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here