‘நல்ல பழக்கவழக்கங்கள் பரிமாறிக் கொள்ளப்படவேண்டும்’ – டிஏபி மாநாட்டில் ஜாஹிட் வலியுறுத்தல்

“Orang berbudi, kita berbahasa,” (நல்ல பழக்கவழக்கங்கள் பரிமாறிக் கொள்ளப்பட வேண்டும்) என பாரிசான் நேஷனல் (BN) தலைவர் டத்தோஸ்ரீ டாக்டர் அஹ்மட் ஜாஹிட் ஹமிடி இன்று காலை 2023 டிஏபி (ஜசெக) மாநாட்டில் தனது வரலாற்று சிறப்புமிக்க வருகையைப் பற்றி கூறினார். UMNO தலைவரான அஹ்மட் ஜாஹிட், தான் DAP இன் அழைப்பை ஏற்றுக்கொண்டதாகவும், புத்ராஜெயாவில் நடந்த மாநாட்டில் பிரதிநிதிகளிடமிருந்து தனக்கு கிடைத்த உற்சாகமான வரவேற்பை கண்டு வியப்பதாகவும் கூறினார்.

கடந்த அம்னோ பொதுச் சபையில், (டிஏபி பொதுச்செயலாளர்) அந்தோனி லோகேயும் கலந்து கொண்டார். “உண்மையான உரத்த கைதட்டல் இப்போது என்னை ஆச்சரியப்படுத்தியது. அனைத்து விதமான விளக்கங்களும் இருக்காது என்று நம்புகிறேன், ”என்று அவர் இன்று மலேசியா அடுத்த தலைவர்கள் 2023 நிகழ்ச்சியை முடித்த பின்னர் செய்தியாளர்களிடம் கூறினார்.

துணைப் பிரதமராகவும் இருக்கும் அஹ்மத் ஜாஹிட், டிஏபி மாநாட்டில் கலந்து கொள்ளும் முதல் அம்னோ தலைவர் என்ற பாரம்பரியத்தை உடைத்துள்ளார். இரண்டு கட்சிகளும் 60 ஆண்டுகளுக்கும் மேலாக அரசியல் எதிரிகளாக இருந்தன. ஆனால் இப்போது ஒற்றுமை அரசாங்கத்தில் ஒன்றாக உள்ளன. DAP நிகழ்வில் BN பொதுச்செயலாளர் டத்தோஸ்ரீ டாக்டர் ஜம்ரி அப்துல் காதிர் மற்றும் UMNO பொதுச்செயலாளர் டத்தோ டாக்டர் அசிரஃப் வாஜ்டி டுசுகி ஆகியோரும் உடன்  கலந்து கொண்டனர்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here