ஆஸ்திரேலியாவிற்கு கடத்தப்படவிருந்த 51.36 கிலோ மெத்தாம்பெட்டமைன் பறிமுதல்

போர்ட் கிள்ளானில் உள்ள கிடங்கில் உயர் அழுத்த ரப்பர் குழல்களாக அறிவிக்கப்பட்ட சரக்குகளில் 51.36 கிலோ மெத்தாம்பெட்டமைனை மறைத்து ஆஸ்திரேலியாவுக்கு கடத்த முயன்றதை சுங்கத் துறை முறியடித்துள்ளது. அனைத்துலக போதைப்பொருள் கடத்தல் கும்பலின் செயல்பாடுகளை அவர்கள் முடக்கியதாக தாங்கள் நம்புவதாக சுங்கத்துறை உதவி இயக்குநர் (அமலாக்கம்) ரிபுவான் அப்துல்லா கூறினார்.

செப்டம்பர் 4 ஆம் தேதி மதியம் 12.45 மணியளவில் மேற்கொள்ளப்பட்ட நடவடிக்கையின் போது போதைப்பொருள் கைப்பற்றப்பட்டது.பொஒரு ரகசிய தகவலைத் தொடர்ந்து, நாங்கள் ஒரு குடோனில் இருந்து ஆறு பெட்டிகளைக் கைப்பற்றினோம், சோதனையில், ஐந்து பெட்டிகளில் போதைப்பொருள் இருப்பதைக் கண்டுபிடித்தோம்.

50 மீட்டர் நீளமுள்ள ரப்பர் குழாய்களுக்கு இடையில் போதைப்பொருள் மறைத்து வைக்கப்பட்டிருந்தன என்று Kg Jijan  உள்ள அதன் தலைமையகத்தில் செய்தியாளர்களிடம் கூறினார். ரிபுவான் கூறுகையில், RM1.7 மில்லியன் மதிப்புள்ள இந்த போதைப்பொருள், கிட்டத்தட்ட 257,000 போதைப்பித்தர்கள் பயன்படுத்தப்பட முடியும்.

முதற்கட்ட விசாரணையின் அடிப்படையில் இந்த போதைப்பொருள் ஆஸ்திரேலியாவுக்கு அனுப்பப்பட உள்ளதாக அவர் கூறினார். ஏற்றுமதியாளர்கள் கப்பல் ஆவணங்களில் கற்பனையான தகவல்களைக் கொடுத்ததால் நாங்கள் இதுவரை யாரையும் கைது செய்யவில்லை.

இருப்பினும், விசாரணைகள் நடைபெற்று வருகின்றன, மேலும் இந்த வழக்கு ஆபத்தான மருந்து சட்டத்தின் பிரிவு 39 பி (1) (ஏ) இன் கீழ் விசாரிக்கப்படுகிறது என்று அவர் கூறினார்.

ஆஸ்திரேலியாவுக்கு போதைப்பொருள் கடத்தும் முயற்சியை சுங்கத்துறை முறியடிப்பது இது 17ஆவது முறையாகும். போதைப்பொருள் எங்கிருந்து வந்தது என்று கேட்டதற்கு, இதை இப்போதைக்கு சொல்ல முடியாது என்று ரிபுவான் கூறினார். இது நாட்டிற்குள் கடத்தப்பட்டிருக்கலாம் அல்லது இங்கே செயலாக்கப்பட்டிருக்கலாம். இதை இப்போது உறுதிப்படுத்த முடியாது என்று அவர் கூறினார்.

பொதுமக்கள், போதைப்பொருள் கடத்தல் மற்றும் சிகரெட், புகையிலை பொருட்கள் மற்றும் மதுபானங்கள் கடத்தல் தொடர்பான தகவல்களை தெரிவிக்க 1-800 888 855 என்ற எண்ணில் தொடர்பு கொள்ளலாம்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here