அரிசி விலை உயர்வு: தேவையான விவரங்களுடன் புகார்களை பதிவு செய்ய வேண்டும் என நுகர்வோர்களுக்கு வலியுறுத்தல்

கோத்த கினபாலு: அமலாக்க நடவடிக்கைகளை எளிதாக்கும் வகையில் அரிசி உள்ளிட்ட பொருட்களின் விலை உயர்வு குறித்து உடனடியாக புகார் அளிக்குமாறு நுகர்வோர்களுக்கு உள்நாட்டு வர்த்தகம் மற்றும் வாழ்க்கைச் செலவுத் துறையின் செயல் அமைச்சர் டத்தோ அர்மிஷான் முகமட் அலி அழைப்பு விடுத்துள்ளார்.

பொறுப்பற்ற தரப்பினருக்கு எதிராக அமலாக்க அதிகாரிகள் மேலும் நடவடிக்கை எடுப்பதற்கு முன், மறுஆய்வுக்குத் தேவையான விவரங்களை வழங்குமாறு நுகர்வோர்களுக்கு அவர் நினைவூட்டினார். நீங்கள் தகவல் இல்லாமல் படங்கள் மற்றும் வீடியோக்களை மட்டும் பரப்பினால், நாங்கள் விவரங்களைத் தேடும் போது குற்றத்தைச் செய்தவர்கள் அவற்றை மறைக்க முயற்சிக்கும் வாய்ப்பு உள்ளது.

பொதுமக்களிடமிருந்து எங்களுக்கு ஒத்துழைப்பு கிடைக்கும் என்று நம்புகிறேன். அதிக புகார்களைப் பெறுகிறோம், நாங்கள் மகிழ்ச்சியாக இருக்கிறோம், ஏனெனில் இது எங்கள் செயல்பாடு மற்றும் பொறுப்பு என்று அவர் இன்று சபா மண்டலத்திற்கான மலேசிய தயாரிப்புகள் கார்னிவல் 2023 இன் மினி சுற்றுப்பயணத்தைத் தொடங்கிய பின்னர் செய்தியாளர்களிடம் கூறினார்.

Armizan படி, உள்நாட்டு வர்த்தகம் மற்றும் வாழ்க்கைச் செலவு அமைச்சகம் (KPDN) ஜூலை மாதம் தொடங்கப்பட்ட Op Jamin மூலம் நாடு தழுவிய அளவில் அரிசியின் விலை அதிகரிப்பு தொடர்பாக 142 புகார்களைப் பெற்றுள்ளது. சபாவில், எந்த காலாண்டிலும் அரிசி விலை உயர்வதைத் தடுக்க வணிக வளாகங்களில் ஜூலை மாதம் முதல் 295 ஆய்வுகள் நடத்தப்பட்டுள்ளன என்றார்.

KPDN வணிக நுண்ணறிவுப் பிரிவையும் நிறுவியுள்ளது. அது செப்டம்பர் 1 ஆம் தேதி செயல்படத் தொடங்கியது. அதன் செயல்பாடுகளில் புகார்களுக்கு உடனடியாகப் பதிலளிப்பது மற்றும் விநியோகச் சங்கிலியில் உள்ள கார்டெல்கள் தொடர்பான சிக்கல்களைச் சமாளிப்பதற்கான ஆரம்ப விசாரணைகளைத் தொடங்குவது ஆகியவை அடங்கும். இதற்கிடையில், மினி கார்னிவல் சுற்றுப்பயணம் சபா மக்களை உள்ளூர் தயாரிப்புகளுக்கு முன்னுரிமை அளிக்க ஊக்குவிப்பதை நோக்கமாகக் கொண்டது என்று அர்மிஷான் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here