தஞ்சோங் பிடாரா விளையாட்டு பொழுதுபோக்கு பூங்காவாக உருவாகவுள்ளது

அலோர் காஜா:  விளையாட்டு பொழுதுபோக்கு பூங்காக்களை மேம்படுத்துதல் உள்ளிட்ட பல்வேறு நடவடிக்கைகள் மூலம் தஞ்சோங் பிடாராவின் புகழ்பெற்ற விடுமுறை இடமாக அந்தஸ்து மீட்டெடுக்கப்படும் என்று மலாக்கா முதல்வர் டத்தோஸ்ரீ அப்துல் ரவூப் யூசோ கூறினார். அவரைப் பொறுத்தவரை, இளைஞர்கள் மற்றும் தீவிர விளையாட்டு ஆர்வலர்களை ஈர்க்கும் வகையில் பல்வேறு நிகழ்ச்சிகள் மற்றும் தீவிர விளையாட்டு நடவடிக்கைகள் ஏற்பாடு செய்யப்படும்.

அனைத்துலக தரமான ரிமோட் கண்ட்ரோல் கார் (RC) ஸ்போர்ட்ஸ் சர்க்யூட் மற்றும் கேரவன் பார்க் ஒன்றை உருவாக்க திட்டமிட்டுள்ளோம். இந்த முயற்சிகள் தஞ்சோங் பிடாராவின் 1970களின் பெருமை நாட்களை மீண்டும் கொண்டுவருவதை நோக்கமாகக் கொண்டுள்ளன. விசிட் மலாக்கா ஆண்டு 2024 (TMM2024) உடன் இணைந்து சுற்றுலாப் பொருட்களின் தரத்தை மேம்படுத்துவதற்கும் மேம்படுத்துவதற்குமான தயாரிப்புகளுக்கு ஏற்ப இது உள்ளது என்று அவர் இன்று தஞ்சோங் பிடாராவில் ஃபிட் மலேசியா மாநில அளவிலான வாக்பவுட் நிகழ்ச்சியை நடத்திய பின்னர் ஊடகங்களிடம் கூறினார்.

இந்த நிகழ்வில் ஏறக்குறைய 10,000 பங்கேற்பாளர்கள் சைக்கிள் ஓட்டுதல், முய் தாய், ஓட்டம் மற்றும் ஏரோபிக்ஸ் போன்ற பல்வேறு விளையாட்டு நடவடிக்கைகளில் ஈடுபட்டுள்ளனர். இந்த நிகழ்வில் கருத்து தெரிவித்த அப்துல் ரவூப், விளையாட்டு மற்றும் உடற்பயிற்சி தொடர்பான நடவடிக்கைகள் குடும்ப உறவுகளை வளர்ப்பதற்கும் மக்களிடையே ஒற்றுமை உணர்வை வலுப்படுத்துவதற்கும் ஆற்றலைக் கொண்டிருப்பதாக கூறினார்.

விளையாட்டை போட்டி நடவடிக்கைகளாக மட்டும் பார்க்கக்கூடாது; மாறாக, உடல் நலத்தை மேம்படுத்துவதே இதன் முக்கிய நோக்கமாகும், என்றார். எனவே, அந்தந்த சுற்றுப்புறங்கள், குடியிருப்பு பகுதிகள், பாரம்பரிய கிராமங்கள் மற்றும் பொருத்தமான மற்றும் பாதுகாப்பான வேறு எங்கும் ஃபிட் மலேசியா மாதிரியை செயல்படுத்துவதை நான் ஊக்குவிக்கிறேன் என்று அவர் கூறினார்.

அதே நேரத்தில், மாநிலம் முழுவதும் தொடர்புடைய முகவர் மற்றும் அமைப்புகளால் வழங்கப்படும் விளையாட்டு மற்றும் பொழுதுபோக்கு வசதிகளை பொதுமக்கள் முழுமையாகப் பயன்படுத்த வேண்டும் என்று அவர் அறிவுறுத்தினார். தஞ்சோங் பிடாரா கடற்கரை, ஆயர் குரோ தாவரவியல் பூங்கா, துன் பாத்திமா ஸ்டேடியம், ஹாங் ஜெபட் ஸ்டேடியம் போன்ற ஏராளமான பொழுதுபோக்கு இடங்கள் மாநிலத்தில் உள்ளன. மலாக்கா மக்கள் இந்தப் பகுதிகளில் பல்வேறு உடற்பயிற்சி நடவடிக்கைகளில் பங்கேற்பதைக் காண நான் ஆவலுடன் காத்திருக்கிறேன். ஏனெனில் ஆரோக்கியமாகவும் சுறுசுறுப்பாகவும் இருப்பதற்கு அதிக செலவு இல்லை என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here