இருளில் பதுங்கி வாழ்ந்து வந்த 39 சட்டவிரோத குடியேறிகள் கைது

புஞ்சாக் ஆலமில்  சட்டவிரோத குடியேற்றத்தை குடிநுழைவுத்  துறை கண்டுபிடித்ததோடு ஆவணமற்ற 39 இந்தோனேசிய குடியேறியவர்களைக் கைது செய்தது. சனிக்கிழமை (செப்டம்பர் 16) அதிகாலை 2 மணியளவில் நடத்தப்பட்ட இந்த சோதனையில் மொத்தம் 110 அதிகாரிகள் ஈடுபட்டதாக குடிநுழைவுத் துறை இயக்குநர் ஜெனரல் டத்தோ ரஸ்லின் ஜூசோ கூறினார்.

சட்டவிரோத குடியேற்றத்தில் 95 வெளிநாட்டினரை நாங்கள் ஆய்வு செய்தோம். நாங்கள் 14 ஆண்கள், 22 பெண்கள் மற்றும் மூன்று குழந்தைகள் அடங்கிய 39 இந்தோனேசியர்களை கைது செய்துள்ளோம். அவர்கள் ஆவணங்கள் இல்லாமல் இருந்தனர் என்று அவர் செவ்வாயன்று (செப்டம்பர் 19) ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்தார்.

புஞ்சாக் ஆலமில் உள்ள ஒரு காட்டின் நடுவில் உள்ள குடியேற்றத்தை அடைவதற்கு முன், சோதனைக் குழு 15 நிமிடங்கள் இருளில் தத்தளிக்க வேண்டியிருந்தது என்றார். குடியேற்றம் ஒரு காடுகளின் நடுவில் இருந்ததால், அது சவாலானதாக இருந்தது. பாறைகள் மற்றும் பல்வேறு பாதைகளால் சூழப்பட்டது. இது சட்டவிரோதமானவர்கள் தப்பிக்க பயன்படுத்தப்படலாம்.

தப்பிக்க முயற்சிகள் நடந்தன. ஆனால் நாங்கள் ஏற்கனவே அந்த பகுதியை சுற்றி வளைத்ததால் அவர்களை தடுத்து வைக்க முடிந்தது என்று அவர் மேலும் கூறினார். ஆய்வு செய்யப்பட்ட மீதமுள்ள 56 வெளிநாட்டவர்கள் செல்லுபடியாகும் அடையாள மற்றும் பணி ஆவணங்களை வைத்திருந்ததால் அவர்கள் தடுத்து வைக்கப்படவில்லை என்று ரஸ்லின் கூறினார்.

சட்டவிரோத குடியேற்றம் தொடர்பான விஷயத்தை அடுத்த நடவடிக்கைக்காக உள்ளாட்சி நிர்வாகத்திற்கு அனுப்புவோம். தடுக்கப்பட்டவர்கள் செமினியில்  உள்ள குடிநுழைவு டிப்போவில் வைக்கப்பட்டுள்ளனர் என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here