கண்புரை வராமல் தடுக்கணுமா? அதுக்கு என்ன செய்யலாம்ணு பார்க்கலாம் வாங்க

ல்ல கண் ஆரோக்கியத்தை பராமரிப்பது ஒட்டுமொத்த நல்வாழ்வுக்கு மிகவும் முக்கியமானது, மேலும் பலரை பாதிக்கும் ஒரு பொதுவான கண் நிலை கண்புரை. பொதுவாகக் காணப்படும் இந்த கண் நிலை கண்ணின் லென்ஸின் மேகமூட்டத்தால் வகைப்படுத்தப்படுகிறது, இது உங்கள் பார்வையில் குறிப்பிடத்தக்க தாக்கத்தை ஏற்படுத்தும்.

கண்புரை அறிகுறிகள் (Cataract Symptoms)

 • 1. மங்கலான அல்லது தெளிவற்ற பார்வை.
 • 2. சூரிய ஓளி அல்லது விளக்குகளைப் பார்க்கும்போது கண்களில் கூச்சம் ஏற்படுதல்.
 • 3. இரவு நேரங்களில் பார்ப்பதில் சிரமம்.
 • 4. இரட்டை பார்வை.
 • 5. மருந்தின் முறை மற்றும் கண் கண்ணாடியை அடிக்கடி மாற்றங்கள் ஏற்படுதல்.
 • 6. தெளிவாகப் பார்பதற்கு பெரிய எழுத்துக்களாக இருத்தலும் கூடுதல் வெளிச்சமும் தேவைப்படுகின்றது.
 • 7. வண்ணங்கள் பிரகாசமற்று தெரிதல்.
 • 8. வெளிச்சமான பொருள்களைச்சுற்றி ஒரு வளையம் அல்லது      ஒளிவட்டம் தெரிதல்.

கண்புரை எதனால் ஏற்படுகிறது? (What causes a cataract?)

 • 1. கண்புரை நோய் பலவித காரணங்களால் வருகின்றன:
 • 2. சர்க்கரை நோயின் தாக்கம்
 • 3. இரத்த அழுத்த நோயின் தாக்கம்
 • 4. பயங்கரமான அடி
 • 5. புற ஊதாக்கதிர்களுக்கு நெடுங்கலாமாகக் கண்ணை வெளிப்படுத்துவது.

உங்களுக்கு வயதாகும்போது உங்கள் கண்களுக்கு வயதாகும். இதனாலும் கண்புரை நோய் உருவாகும். வயதானவர்களுக்குக் கண்புரை வருவது இயல்பானதுதான். கண்புரை நோய் அறிகுறிகள் விளைவாக, கிட்டப்பார்வை வளர்ச்சி போன்ற கடுமையான அருகே பார்வை வடிவில் வெளிப்படுத்தப்பட்டுள்ளது. பிறக்கும்போது அல்லது இளமையில் கண்புரை ஏற்படுவது மரபுவழியினால் குடும்ப்பதின்  வரலாறு காரணமாக   அமையும். தவிர கண்ணிற்கு ஏற்படும் காயங்களாலும் ஏற்படலாம். 

சில சமயங்களில் இதைத் தடுக்க முடியும் என்றாலும், அதற்கு அதிக விழிப்புணர்வு தேவை.

இந்த நடவடிக்கைகளை தெரிந்து கொண்டு, முக்கிய நடவடிக்கைகள் எடுப்பது நல்ல கண் ஆரோக்கியத்தை பராமரிக்க உதவும் என்பதைப் தெரிந்து கொள்ள வேண்டும்.

புற ஊதா கதிர்கள்

புற ஊதா (UV) கதிர்களில் இருந்து உங்கள் கண்களைப் பாதுகாப்பதன் முக்கியத்துவத்தை புரிந்து கொள்வது நல்லது. சூரியனின் புற ஊதா கதிர்கள் கண்களுக்கு தீங்கு விளைவிக்கும் மற்றும் கண்புரை அபாயத்தை அதிகரிக்கும். எனவே, புற ஊதா கதிர்களில் இருந்து கண்களைப் பாதுகாப்பது முக்கியம். நீங்கள் வெளியில் செல்லும் போதெல்லாம், 100% UV பாதுகாப்பை வழங்கும் சன்கிளாஸ்களை அணியுங்கள். கூடுதலாக, நேரடி சூரிய ஒளியில் இருந்து உங்கள் கண்களை மேலும் பாதுகாக்க உங்கள் முகத்தை மறைக்க முயற்சிக்கவும். இந்த முன்னெச்சரிக்கை நடவடிக்கைகளை மேற்கொள்வதன் மூலம், புற ஊதா கதிர்வீச்சின் தீங்கு விளைவிக்கும் விளைவுகளை நீங்கள் குறைக்கலாம் மற்றும் கண்புரை வளர்ச்சியின் வாய்ப்பைக் குறைக்கலாம்.

நீரிழிவு மற்றும் உயர் இரத்த அழுத்தம்

கண் ஆரோக்கியத்தை நேரடியாகவோ அல்லது மறைமுகமாகவோ பாதிக்கும் மற்றும் கண்புரை உருவாகும் அபாயத்தை அதிகரிக்கும் பல சுகாதார நிலைகள் உள்ளன. நீரிழிவு மற்றும் உயர் இரத்த அழுத்தம் இந்த பலவீனப்படுத்தும் சுகாதார நிலைமைகளில் ஒன்றாகும். எனவே கண்புரை அபாயத்தைத் தடுக்க, அடிப்படை ஆரோக்கிய பிரச்சினைகளைக் கண்டறிந்து அவற்றை திறம்பட நிர்வகிப்பது சமமாக முக்கியமானது.

இதனைத் தடுக்க, இரத்த சர்க்கரை அளவு மற்றும் இரத்த அழுத்த அளவைக் கட்டுப்படுத்துவது அவசியம். இந்த நிலைமைகளை நீங்கள் கட்டுப்படுத்தினால், கண்புரை வளரும் ஆபத்து குறைகிறது.

ஊட்டச்சத்து நிறைந்த டயட்

ஒரு சத்தான உணவு நிச்சயமாக கண் ஆரோக்கியத்தை பராமரிப்பதில் முக்கிய பங்கு வகிக்கிறது. ஃப்ரீ ரேடிக்கல்களால் ஏற்படும் சேதத்தை எதிர்த்துப் போராட உதவும் பழங்கள் மற்றும் காய்கறிகள் போன்ற ஆக்ஸிஜனேற்றங்கள் நிறைந்த உணவுகளைச் சேர்க்கவும். கீரை மற்றும் முட்டைக்கோஸ் போன்ற இலை கீரைகளையும், ஆரஞ்சு மற்றும் பெர்ரி போன்ற வண்ணமயமான பழங்களையும் சேர்க்க முயற்சிக்கவும், அவை கண் ஆரோக்கியத்திற்கு நன்மை பயக்கும் வைட்டமின்கள் மற்றும் தாதுக்கள் நிரம்பியுள்ளன. சால்மன் மற்றும் டுனா போன்ற மீன்களில் காணப்படும் ஒமேகா -3 கொழுப்பு அமிலங்களும் கண்புரை அபாயத்தைக் குறைக்க உதவுகின்றன.

உடற்பயிற்சிகள் 

வழக்கமான உடல் செயல்பாடுகளில் ஈடுபடுவது நமது பொதுவான ஆரோக்கியத்திற்கு மட்டுமின்றி, கண் ஆரோக்கியத்திற்கும் நல்லது. உடற்பயிற்சி இரத்த ஓட்டத்தை மேம்படுத்துகிறது, இது ஆரோக்கியமான கண்களை ஊக்குவிக்கிறது. நடைபயிற்சி, நீச்சல் அல்லது சைக்கிள் ஓட்டுதல் போன்ற மிதமானது முதல் தீவிர பயிற்சிகளை உங்கள் அன்றாட வழக்கத்தில் சேர்த்துக்கொள்ளலாம்.

புகைபிடித்தல் மற்றும் மதுவை தவிர்க்கவும்

புகைபிடித்தல் மற்றும் கண்புரை ஏற்படும் அபாயம் ஆகியவற்றுக்கு இடையே ஒரு வலுவான தொடர்பு உள்ளது. அளவுக்கு அதிகமாக மது அருந்துவது கூட கண் ஆரோக்கியத்தில் கேடு விளைவிக்கும். எனவே, இரண்டையும் விட்டுவிடுவது எதிர்காலத்தில் கண்புரை அபாயத்தைத் தடுக்க உதவும். இந்த அத்தியாவசிய வழிமுறைகளை உங்கள் வாழ்க்கைமுறையில் பின்பற்றுவதன் மூலம் கண் ஆரோக்கியத்தை ஊக்குவிக்கலாம் மற்றும் கண்புரை தடுக்கலாம்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here