நாட்டில் 20,000 ஆசிரியர்கள் பற்றாக்குறை – NUTP தகவல்

நாடு முழுவதும் உள்ள பள்ளிகள் 20,000 ஆசிரியர் பற்றாக்குறையை எதிர்கொள்கின்றன. நகர்ப்புற மற்றும் கிராமப்புற பள்ளிகளும் இதேபோல் பாதிக்கப்பட்டுள்ளன என்று தேசிய ஆசிரியர் தொழில் சங்கம் (NUTP) தெரிவித்துள்ளது. NUTP தலைவர் அமினுதீன் அவாங் கூறுகையில், ஓய்வு பெற்றவர்களுக்கு பதிலாக போதுமான புதிய ஆசிரியர்கள் வரவில்லை.

நகர்ப்புற பள்ளிகள் உட்பட, ஏறக்குறைய அனைத்து பள்ளிகளும் ஆசிரியர் பற்றாக்குறையை எதிர்கொள்கின்றன. இது இனி கிராமப்புறங்களுக்கு மட்டும் அல்ல. எப்பொழுதெல்லாம் களப்பயணங்கள் மேற்கொள்ளப்படுகிறதோ, அப்போதெல்லாம் புகார்கள் வந்துகொண்டே இருக்கிறது என்று கூறியதாக பெரித்தா ஹரியான் தெரிவித்தது. இந்த ஆண்டு நாடு முழுவதும் அதன் 50 அல்லது அதற்கு மேற்பட்ட ஈடுபாடு திட்டங்களின் கண்டுபிடிப்புகளின் அடிப்படையில், தொழிற்சங்கம் பெற்ற புகார்களில் பெரும்பாலானவை ஊழியர் பற்றாக்குறையை உருவாக்கியது என்று அமினுதீன் கூறினார்.

10 ஆசிரியர்கள் பற்றாக்குறையை அனுபவிக்கும் பள்ளிகள் உள்ளன. இதனால் காலி பணியிடத்தின் சுமையை மற்ற ஆசிரியர்களே சுமக்க வேண்டியுள்ளது என்றார். முன்னதாக, கல்வி அமைச்சகம் கடந்த இரண்டு ஆண்டுகளில் முன்கூட்டியே ஓய்வு பெறுவதற்கான விண்ணப்பங்களில் பெரும்பாலானவை மலாய் மற்றும் ஆங்கில மொழி ஆசிரியர்களிடமிருந்து வந்ததாகக் கூறியது.

கணிதம், இஸ்லாமியக் கல்வி, அறிவியல் மற்றும் வரலாற்று ஆசிரியர்களிடமிருந்தும் 6,890 விண்ணப்பங்கள் பெறப்பட்டுள்ளதாக கல்வி அமைச்சர் ஃபத்லினா சிடேக் தெரிவித்தார். இப்பிரச்சினைக்கு தீர்வு காண இந்த ஆண்டு கிரேடு DG41 இல் கல்வி சேவை அதிகாரிகளுக்கான (PPP) ஆட்சேர்ப்பை தொடங்கியுள்ளதாக அமைச்சகம் தெரிவித்துள்ளது. தற்போது, நாடு முழுவதும் உள்ள 10,225 தொடக்க மற்றும் இடைநிலைப் பள்ளிகளில் சுமார் 418,000 ஆசிரியர்கள் பணிபுரிகின்றனர்.

NUTP அவர்களின் கூட்டங்களின் போது கல்வி அமைச்சகத்திடம் இந்த விஷயத்தை கொண்டு வந்ததாக அமினுதீன் கூறினார். முயற்சியை நாங்கள் பாராட்டுகிறோம், ஆனால் இன்னும் நிறைய செய்ய வேண்டும், ஏனெனில் அந்த எண்ணிக்கை இன்னும் போதுமானதாக இல்லை என்று அவர் நிதி அமைச்சகத்தை போதுமான நிதியை வழங்குமாறு வலியுறுத்தினார்.

புதிய தொழில்நுட்பத்திற்கு ஏற்றாற்போல் பல ஆசிரியர்கள் முன்கூட்டிய பணி ஓய்வு பெறுவதற்கும், அவர்களின் சிரமங்களுக்கு மேலதிகமாக, அதிகரித்த பணிச்சுமையும் ஒரு காரணம் என்றார். கடந்த 10 ஆண்டுகளாக, இந்த அமைப்பில் மாற்றங்கள் மற்றும் அதிகரித்த பணிச்சுமைகளுடன், முன்கூட்டியே ஓய்வு பெறும் போக்கை நாங்கள் கவனித்து வருகிறோம். கடந்த காலத்தில், சமூக ஊடக வசதிகள் இல்லை, ஆனால் இப்போது ஆசிரியர்கள் இரவில் கூட சமூக ஊடக தளங்களில் பெற்றோரிடமிருந்து செய்திகள் அல்லது கேள்விகளைப் பெறுகிறார்கள் என்று அவர் கூறினார்.

அமினுதீன், NUTP தினசரி வேலை நேரத்தை சட்டமன்ற விதிகள் மூலம் ஒழுங்குபடுத்துவதை நோக்கமாகக் கொண்டுள்ளது. ஏனெனில் தற்போது எந்த ஒழுங்குமுறையும் இல்லை. இதனால்தான் ஆசிரியர்கள் இரவில் தாமதமாக வேலை செய்ய வேண்டிய கட்டாயத்தில் உள்ளனர். மேலும் சிலர் சனிக்கிழமைகளில் கூட வேலை செய்ய வேண்டிய கட்டாயத்தில் உள்ளனர் என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here