15ஆவது பொதுத்தேர்தலில் BN உடன் ஒத்துழைப்பதாக அளித்த வாக்குறுதியை PN நிறைவேற்றவில்லை

15ஆவது பொதுத் தேர்தலில் (GE15) பாரிசான் நேசனலுடன் ஒத்துழைப்பதாக அளித்த வாக்குறுதியை பெரிக்காத்தான் நேஷனல் நிராகரித்துவிட்டது என்று அம்னோ துணைத் தலைவர் முகமட் ஹசன் கூறுகிறார்.

நாடாளுமன்றம்  கலைக்கப்படுவதற்கு ஒரு மாதத்திற்கு முன்பு, தானும் அம்னோ தலைவர் அஹ்மட் ஜாஹிட் ஹமிடியும் பெரிக்காத்தான் நேஷனல் தலைவர் முஹிடின் யாசினையும், அவர் பெயரிடாத அவரது பிரதிநிதிகளில் ஒருவரையும் சந்தித்ததாக முகமட் கூறினார்.

ஆனால் அந்த நேரத்தில், அவர்கள் (PN தலைவர்களிடையே) ஒரு கூட்டத்தை நடத்த விரும்புவதால் (விஷயத்தை உறுதிப்படுத்த) மூன்று நாட்கள் கோரினர். நான்கு நாட்களுக்குப் பிறகு, அம்னோ ஒரு ஊழல் கட்சி என்பதால் PN உடன் வேலை செய்ய விரும்பவில்லை என்று சொன்னார்கள்.

உண்மையான காரணம்? ஏனென்றால், மலாய்க்காரர்கள் (எங்களுடன்) இல்லை என்பதை அவர்கள் பார்த்தார்கள் என்று பிஎன் துணைத் தலைவர் பெலாங்காயில் உள்ள ஃபெல்டா கெமோமோய் என்ற இடத்தில் நேரடி ஒளிபரப்பு செராமாவில் கூறினார்.

தோக் மாட் என்று அழைக்கப்படும் முகமட், இது உம்மாவை ஒன்றிணைப்பதில் PN இன் நேர்மையற்ற தன்மையை பிரதிபலிக்கிறது என்று கூறினார். இது 2019 இல் முஃபகாத் தேசிய சாசனத்தில் அம்னோ மற்றும் பாஸ் கையெழுத்திட்டதைக் கண்ட ஒரு நிகழ்ச்சி நிரலாகும்.

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here