சவால்களை சமாளிக்க M40 பிரிவினரையும் அரசாங்கம் கவனத்தில் கொள்ள வேண்டும்

நடுத்தர வருவாய் பிரிவினர் அல்லது M40 தரப்பினரின்  வருமானத்தை அதிகரிக்க அரசாங்கம் இன்னும் சற்று கவனம் செலுத்த வேண்டும் என்று மலேசிய பொருளாதார ஆராய்ச்சி நிறுவனத்தின் மூத்த ஆராய்ச்சி  டாக்டர் சங்கரன் நம்பியார் கூறினார்.

இதுபோன்ற குழுக்களும் தொற்றுநோயின் தாக்கத்திலிருந்து மீண்டு வருவதால், பன்னாட்டு நிறுவனங்கள் மற்றும் T20 குடும்பங்களுக்கு அவற்றை நீக்குவதற்குப் பதிலாக குறுகிய காலத்திற்கு மானியங்களைக் குறைக்க வேண்டும் என்றார். B40 பொதுவாக விவாதங்களின் மையமாக உள்ளது. குறிப்பாக மானியங்கள் மற்றும் பணப் பரிமாற்றங்கள் ஆகியவை அதிகரித்து வரும் வாழ்க்கைச் செலவை சமாளிக்க உதவும்.

இருப்பினும், இந்த முன்னுரிமை M40 குழுவில் உள்ளவர்களின் செலவழிப்பு வருமானத்தை அதிகரிப்பதற்கும் நீட்டிக்கப்பட வேண்டும். அவர்கள் உயரும் செலவுகள் மற்றும் வட்டி விகிதங்களை சமாளிக்க கடினமாக அழுத்தத்தை எதிர்கொள்கின்றனர் என்று அவர் கூறினார்.

2023 பட்ஜெட்டில் மானியங்களுக்காக RM55 பில்லியன் ஒதுக்கப்பட்டதாக நிதி அமைச்சகம் தெரிவித்துள்ளது. இது முந்தைய ஆண்டு RM31 பில்லியனாக இருந்தது. B40 மற்றும் M40 வருமானக் குழுக்களுக்கான மானியங்களும் பட்ஜெட் 2023 இல் உயர்த்தப்பட்டன.

இந்த ஆண்டு மானியச் செலவில் கணிசமான அதிகரிப்பு, பொருட்களின் விலை உயர்வு, பணவீக்கம் அல்லது அத்தியாவசிய பொருட்கள் மற்றும் சேவைகளுக்கான தேவை அதிகரிப்பு போன்ற பொருளாதார காரணிகளால் இருக்கலாம் என்று சங்கரன் கூறினார். சமூக நலன் சார்ந்த அக்கறைகளை நிவர்த்தி செய்வது அல்லது பொருளாதார ஊக்கத்தை வழங்குவது போன்ற அரசியல் உந்துதல்களும் ஒரு பாத்திரத்தை வகிக்கலாம்.

இருப்பினும், மானியங்கள் சிறந்ததாக இல்லாவிட்டாலும், அவை B40 மற்றும் M40 போன்ற மக்கள்தொகையின் பாதிக்கப்படக்கூடிய பிரிவுகளுக்கு உதவ முடியும் என்று அவர் கூறினார். இது திறம்பட்ட இலக்காகக் கொள்ளப்படாவிட்டால், குறிப்பாக கோவிட்-க்கு பிந்தைய தற்போதைய மெதுவான வளர்ச்சிக் காலத்தில் மானியங்கள் அதிக வருமானம் கொண்ட நபர்களுக்கு விகிதாசாரமாக பயனளிக்கும் மற்றும் வருமான சமத்துவமின்மையை அதிகப்படுத்தும் அபாயம் உள்ளது.

நாட்டின் உயர் வருவாய் பிரிவினர் ஹஜ் யாத்திரை மேற்கொள்வதற்கு மின்சார மானியமோ அல்லது நிதி உதவியோ பெறக்கூடாது என்று பிரதமர் டத்தோஸ்ரீ அன்வார் இப்ராஹிம் கட்டளையிட்டுள்ளார். T20 பிரிவில் உள்ள செல்வந்தர்கள் மட்டுமே மின்சார மானியங்களைக் குறைப்பதன் மூலம் இலக்காகக் கொண்டுள்ளனர். மேலும் இது மீதமுள்ள 90% மக்களை பாதிக்காது என்று முடிவை அறிவிக்கும் போது அன்வார் கூறினார்.

நிதி அமைச்சராகவும் இருக்கும் அன்வார், தகுதியான குழுக்களுக்கான மானியங்கள் விநியோகம் படு எனப்படும் முக்கிய தரவுத்தளத்தைப் பயன்படுத்தி நிர்வகிக்கப்பட்டு ஒருங்கிணைக்கப்படும் என்றார். எந்த மானியங்களைக் குறைப்பது அல்லது நீக்குவது என்பது நிலைத்தன்மை, விரும்பிய விளைவுகளில் தாக்கம் மற்றும் நோக்கங்களை அடைவதில் செயல்திறன் போன்ற காரணிகளின் அடிப்படையில் இருக்க வேண்டும் என்று சங்கரன் கூறினார்.

உயர்-வருமானக் குழுக்களுக்கு நீடிக்க முடியாத அல்லது விகிதாச்சாரத்தில் பயனளிக்கும் மானியங்கள் குறைக்கப்படுவதற்கு முன்னுரிமை அளிக்கப்படலாம். உயர் வருமானம் கொண்ட குழுக்களை மானியங்களை நம்பியிருப்பதை ஊக்கப்படுத்துவது அவர்கள் (மானியங்கள்) உண்மையிலேயே தேவைப்படுபவர்களை சென்றடைவதை உறுதிசெய்ய உதவும், இதனால் தவறான இட ஒதுக்கீடு அபாயத்தை குறைக்கலாம்.

நீண்ட கால பொருளாதார நிலைத்தன்மையை உறுதிப்படுத்த, அரசாங்கம் அதன் மானியத் திட்டங்களை மறுமதிப்பீடு செய்ய வேண்டும் மற்றும் பொதுச் செலவினங்களுக்கான மாற்று அணுகுமுறைகளை ஆராய வேண்டும் என்று சங்கரன் கூறினார்.

 

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here