‘டத்தோ மாலிக்’ மீதான விசாரணை நடந்து வருகிறது என்று எம்ஏசிசி தலைவர் கூறுகிறார்

“டத்தோ மாலிக்” என்று அழைக்கப்படும் அப்துல் மாலிக் தஸ்திகீரிடம் விசாரணை நடந்து வருகிறது என்று நாட்டின் தலைசிறந்த ஒட்டுண்ணிகள் கூறுகிறார்கள். மலேசிய ஊழல் தடுப்பு ஆணையத்தின் (எம்ஏசிசி) தலைவர் அஸாம் பாக்கி கூறுகையில், பல ஏஜென்சி பணிக்குழு விசாரணை நடத்தி வருகிறது. எம்ஏசிசி, உள்நாட்டு வருவாய் வாரியம் (LHDN) மற்றும் பிற அரசு நிறுவனங்களை உள்ளடக்கிய பணிக்குழுவை இந்த விசாரணையில் ஈடுபடுத்துகிறது என்று அஸாம் இன்று இங்கு நடந்த நிகழ்ச்சிக்குப் பிறகு செய்தியாளர்களிடம் கூறினார்.

2001 ஆம் ஆண்டு ஜூலை மாதம் பணமோசடி தடுப்பு, பயங்கரவாத எதிர்ப்பு நிதியுதவி மற்றும் சட்டத்திற்குப் புறம்பான செயல்பாடுகளின் வருவாய் சட்டம் 2001 இன் கீழ் மாலிக் எம்ஏசிசியால் கைது செய்யப்பட்டார். விசாரணைக்கு அதிகாரிகளுக்கு முழு ஒத்துழைப்பு அளிப்பேன் என்றார். மாலிக் குழும நிறுவனங்களின் நிறுவனர் மற்றும் தலைவரான மாலிக், மலேசியாவில் தமிழ் இசை கச்சேரிகளை நடத்துவதற்காக இந்தியாவில் இருந்து கலைஞர்களை அழைத்து வருவதில் பெயர் பெற்றவர்.

Malik Streams Corporation Sdn Bhd, Malik Maju Sdn Bhd, Malik Streams Properties Sdn Bhd, Malik Streams Antenna Movies Sdn Bhd, மற்றும் மாலிக் ஸ்ட்ரீம்ஸ் தயாரிப்பு மற்றும் விநியோகம் ஆகியவை அவரது குழும நிறுவனங்களை உள்ளடக்கியது.

முன்னாள் கோல்ட்மேன் சாக்ஸ் வங்கியாளர் ரோஜர் இங் இப்போதைக்கு அழைக்க MACC விரும்பவில்லை என்றும் அஸாம் கூறினார். முதலில் காவல்துறையிடம் விட்டுவிடுகிறேன். இப்போதைக்கு, (இங்) அழைக்க வேண்டிய அவசியமில்லை. போலீஸ் விசாரணைக்கு முன்னுரிமை அளிக்க வேண்டும் என்றார். நடந்துகொண்டிருக்கும் 1MDB விசாரணையில் அதிகாரிகளுக்கு உதவுவதற்காக Ng அமெரிக்காவிலிருந்து திருப்பி அனுப்பப்பட்டார். ஞாயிற்றுக்கிழமை நள்ளிரவில் அவர் திரும்பியதாக கூறப்படுகிறது.

சட்ட நிறுவனமான ரோஸ்லி டஹ்லான் சரவணா மீதான சோதனையைத் தொடர்ந்து அசாம் ஒரு புதுப்பிப்பை அளித்தார், நிறுவனத்தின் வாடிக்கையாளர் சம்பந்தப்பட்ட கூடுதல் ஆவணங்களைப் பெற ஏஜென்சிக்கு உயர் நீதிமன்றத்தின் ஒப்புதல் தேவை என்று கூறினார். ஆவணங்கள் வழக்குரைஞர்-வாடிக்கையாளர் சிறப்புரிமையால் மூடப்பட்டிருப்பதால் நீதிமன்றத்தின் ஒப்புதல் தேவை என்று அவர் கூறினார்.

கடந்த வியாழன் அன்று சட்ட நிறுவனம் மீதான சோதனையைத் தொடர்ந்து, MACC மற்றொரு நிறுவனமான சேத்தன் ஜெத்வானி & கோ நிறுவனத்திடமிருந்து ஆவணங்களைப் பெற முயற்சித்தது. எவ்வாறாயினும், நிறுவனம் MACC இன் முயற்சியை நிராகரிக்க முடிந்தது. இது LHDN அதிகாரிகளுடன் மேற்கொள்ளப்பட்டது, மேலும் அஸாமிக்கு ஆட்சேபனை கடிதம் அனுப்பியுள்ளது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here