மனைவி ரத்னாவை தீயிட்டு கொளுத்திய மதியழகனுக்கு 35 ஆண்டுகள் சிறை

⊗புத்ராஜெயா: வியாழக்கிழமை (அக் 12) இங்குள்ள மேல்முறையீட்டு நீதிமன்றம், தனது மனைவியைத் தீயிட்டுக் கொன்ற குற்றத்திற்காக முன்னாள் பழைய உலோக சேகரிப்பாளரின் மரண தண்டனையை 35 ஆண்டுகள் சிறைத்தண்டனையாகக் குறைத்தது.

நீதிபதிகள் ஹதரியா சையத் இஸ்மாயில், அஸ்மான் அப்துல்லா மற்றும் அஜிசுல் அஸ்மி அட்னான் ஆகியோர் அடங்கிய மூன்று பேர் கொண்ட பெஞ்ச், வி.மதியழகன் 50 வயதுக்கு மேற்பட்டவர் என்பதால் அவரை பிரம்படியில் இருந்து விடுவித்தது.

பெஞ்ச் தலைமை நீதிபதி ஹதாரியா, மதியழகன் தனது மனைவியை எரித்து உயிரைப் பறித்ததால் அவர் செய்த குற்றம் கடுமையானது என்று கூறினார். மதியழகன் சிறுநீரக செயலிழப்பால் பாதிக்கப்பட்டு, டயாலிசிஸ் செய்து வருவதால் 35 ஆண்டுகள் சிறை தண்டனை போதுமானது எனக் கருதி 2017 மே, 26இல் கைது செய்யப்பட்ட நாள் முதல், சிறை தண்டனை அனுபவிக்க உத்தரவிட்டார்.

தாமான் ஆர்கேட், சுங்கைப் பட்டாணி, கெடாவில் உள்ள அவர்களது வீட்டில் அவரது மனைவி ஆர். ரத்னா (44), மே 26, 2017அன்று நண்பகல் வேளையில் கொலை செய்யப்பட்ட வழக்கில் குற்றவாளி என மதியழகன் 53,  டிச. 24, 2019 அலோர் ஸ்டார் உயர்நீதிமன்றம் அவருக்கு மரண தண்டனை விதித்தது.

மதியழகன் முதலில் தனது தண்டனை மற்றும் மரண தண்டனைக்கு எதிராக மேன்முறையீட்டு நீதிமன்றத்தில் மேல்முறையீடு செய்தார். ஆனால் தண்டனைக்கு எதிரான தனது மேல்முறையீட்டை இன்று வாபஸ் பெற்றதோடு, மரண தண்டனையை காவலில் வைக்க நீதிமன்றத்தை கோரினார்.

அவரது வழக்கறிஞர், டி.ஜெயராஜ், அவரது கட்சிக்காரர் சிறுநீரக செயலிழப்பால் பாதிக்கப்பட்டு வாரத்திற்கு மூன்று முறை டயாலிசிஸ் செய்ய வேண்டும் என்று கூறி, மரண தண்டனையை 30 ஆண்டுகள் சிறைக்கு மாற்ற நீதிமன்றத்தின் விருப்பத்தை வலியுறுத்தினார். எனது வாடிக்கையாளர் தனியாக இருக்கிறார். அவரது குடும்பத்தினர் சிறையில் அவரை சந்திக்க வரவில்லை என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

துணை அரசு வக்கீல் நூர்ஹிஷாம் முகமட் ஜாபர், தூக்கு தண்டனை கைதி காவலில் வைக்க வேண்டும் என்று வாதிட்டார். ஆனால் மதியழகன் பிரம்படியில் இருந்து தப்பியதால் 30 ஆண்டுகள் சிறை தண்டனை குற்றத்திற்கு பொருந்தாது என்று கூறினார்.

வழக்கின் உண்மைகளின்படி, ரத்னா சமையலறையில் இருந்தபோது, ​​​​அவரது கணவர் திடீரென்று பின்னால் வந்து, அவர் மீது பெட்ரோலை ஊற்றி தீ வைத்தார், இதன் விளைவாக அந்தப் பெண் முதல் மற்றும் இரண்டாம் நிலை தீக்காயங்களுக்கு ஆளானார்.

அவர் மருத்துவமனைக்கு கொண்டு செல்லப்பட்டு ஜூன் 6, 2017 அன்று இறந்தார். மேலும் அவரது மரணத்திற்கான காரணம் கடுமையான தீக்காயங்கள் என தெரிய வந்தது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here