சபாவில் சாலைகளை சீரமைக்க RM157.8 மில்லியன் ஒதுக்கீடு -நந்தா லிங்கி

Gabungan Parti Sarawak (GPS) secretary-general Datuk Seri Alexander Nanta Linggi speaking to reporters after closing the stakeholder engagement workshop for the Tunoh access road project in Kuching. - ZULAZHAR SHEBLEE / The Star

கோலாலம்பூர்:

பாவில் சேதமடைந்த சாலைகளை சீரமைக்க மொத்தம் RM157.8 மில்லியன் ஒதுக்கப்பட்டுள்ளதாக இன்று திங்கள்கிழமை (அக் 16) நாடாளுமன்றத்தில் தெரிவிக்கப்பட்டது.

கடந்த ஆண்டை விட இந்த ஆண்டு ஒதுக்கீடு அதிகரித்ததன் விளைவாக, சபாவில் மோசமாக சேதமடைந்த கூட்டாட்சி சாலைகள் பல சீரமைக்கப்பட்டுள்ளன என்று பொதுப்பணித்துறை அமைச்சர் டத்தோஸ்ரீ அலெக்சாண்டர் நந்தா லிங்கி கூறினார்.

“2022 ஆம் ஆண்டில், கூட்டாட்சி சாலைகளை (சபாவில்) பராமரிப்பதற்கான செலவு RM114.19 மில்லியனாக இருந்தது, இருப்பினும், இந்த ஒதுக்கீடு (இந்த ஆண்டு) சபா முழுவதும் சேதமடைந்த கூட்டாட்சி சாலைகளை சரிசெய்வதற்கான செலவை ஈடுகட்ட போதுமானதாக இல்லை,” என்று கேள்வி பதில் அமர்வின் போது அவர் கூறினார்.

சபாவில் உள்ள கூட்டாட்சி சாலைகளில் சாலை மற்றும் தெருவிளக்கு பராமரிப்பு பிரச்சனைக்கு தீர்வு காண அரசாங்கத்தின் முயற்சிகள் குறித்து டத்தோ ஷாஹெல்மே யாஹ்யாவின் (BN -Putatan) கேள்விக்கு அவர் மேற்கண்டவாறு பதிலளித்தார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here