மறைந்த விசு சின்னதுரையின் குடும்பத்தினருக்கு சிலாங்கூர் சுல்தான் தம்பதியர் இரங்கல்

முன்னாள் உயர்நீதிமன்ற நீதிபதி டான்ஸ்ரீ டாக்டர் விசு சின்னதுரை ஞாயிற்றுக்கிழமை (அக் 15) 79ஆவது காலமானார். அவரின் குடும்பத்தினருக்கு சிலாங்கூர் ஆட்சியாளர் சுல்தான் ஷராபுதீன் இட்ரிஸ் ஷா மற்றும் சிலாங்கூர் தெங்கு பெர்மைசூரி நோராஷிகின் ஆகியோர் தங்கள் இரங்கலைத் தெரிவித்தனர். மறைந்த விசு, 1980களில் இருந்து சிலாங்கூர் ஆட்சியாளருடன் நெருங்கிய பழகியவர் என்றும், அவரது வாழ்நாள் முழுவதும், நீதிபதியாக பணியாற்றும் போது, சட்டத்தின் விதியை அடிக்கடி வலியுறுத்தியவர் என்று சிலாங்கூர் ராயல் அலுவலகத்தின் முகநூல்  பக்கத்தில் பதிவேற்றம் செய்யப்பட்ட அறிக்கை தெரிவிக்கிறது.

துவாங்கு சுல்தான் இறந்தவர் மிகவும் திறமையானர் மற்றும் சட்டத் துறையில் நிபுணர் என்று விவரித்தார். நீதித்துறை மற்றும் நடப்பு விவகாரங்கள் தொடர்பான நுண்ணறிவான கருத்துக்கள் மற்றும் பார்வைகளை வழங்குவதில் அவரது திறந்த மனப்பான்மையால் அவரது மாட்சிமை அடிக்கடி ஈர்க்கப்பட்டது, ”என்று செவ்வாய்க்கிழமை (அக் 15) அரச அலுவலகம் தெரிவித்துள்ளது.

மறைந்த விசுவின் சேவை மற்றும் பக்தியைப் போற்றும் வகையில், 2005 ஆம் ஆண்டு அவருக்கு Darjah Kebesaran Seri Paduka Mahkota Selangor என்ற விருது வழங்கி கெளரவிக்கப்பட்டது. மறைந்த விசு ஒரு சிறந்த கல்வியாளராகவும் அறியப்பட்டார் மற்றும் உலக வங்கியின் முன்னாள் மூத்த சட்ட நிபுணராகவும், யுனிவர்சிட்டி மலாயாவில் ஒப்பீட்டு சட்டத்தின் துணைப் பேராசிரியராகவும், சுல்தான் அஸ்லான் ஷா விரிவுரைத் தொடரின் முக்கிய அமைப்பாளர்களில் ஒருவராகவும் இருந்தார். இது ஒப்பந்தச் சட்டம் குறித்த புத்தகத்தை வெளியிட்டதில் அவரது பங்கு இன்றியமையாததாக இருந்தது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here