கணிதப் பாடத்தை செய்யாததால் வளர்ப்பு மகனை அடித்த ஆடவருக்கு 10,000 ரிங்கிட் அபராதம்

‎கோலாலம்பூர்: சிறுவன் கணித பாடத்தை செய்ய தவறியதால், அவனது ஆறு வயது வளர்ப்பு மகனை அடித்து காயங்களை ஏற்படுத்தியதற்காக நாசி லெமாக் விற்பனையாளருக்கு இன்று செஷன்ஸ் நீதிமன்றம் 10,000 ரிங்கிட் அபராதம் விதித்தது.

38 வயதான நபர் குற்றத்தை ஒப்புக்கொண்டதையடுத்து நீதிபதி நோரினா ஜைனோல் அபிடின் இந்த தண்டனையை வழங்கினார், மேலும் அபராதத்தை செலுத்தத் தவறினால் குற்றம் சாட்டப்பட்டவருக்கு ஆறு மாதங்கள் சிறைத்தண்டனை அனுபவிக்க உத்தரவிட்டார்.

சமூக நலத்துறை (JKM) ஏற்பாடு செய்துள்ள, ஐந்து வருட நன்னடத்தை பத்திரத்தில் வைத்து, பெற்றோருக்குரிய ஆலோசனைக்கு உட்படுத்தவும் நீதிமன்றம் உத்தரவிட்டது. மேலும், 200 மணி நேர சமூக சேவையை இன்று முதல், ஆறு மாதங்களுக்குள் முடிக்க வேண்டும் என்றும் உத்தரவிடப்பட்டுள்ளது.

ஜூன் 23 ஆம் தேதி காலை 6 மணியளவில், இங்குள்ள வாங்சா மாஜூ, தாமான் ஸ்ரீ ரம்பையில் உள்ள ஒரு வீட்டில் சிறுவனுக்கு காயங்களை ஏற்படுத்தியதாக அந்த நபர் மீது குற்றம் சாட்டப்பட்டது.

குழந்தைகள் சட்டம் 2001 இன் பிரிவு 31(1)(a) இன் கீழ் கட்டமைக்கப்பட்ட குற்றச்சாட்டுக்கு அதிகபட்சமாக 50,000 ரிங்கிட் அபராதம் அல்லது 20 ஆண்டுகள் சிறைத்தண்டனை அல்லது இரண்டும் தண்டனையாக விதிக்கப்படும்.

வழக்கின் உண்மைகளின்படி, பாதிக்கப்பட்டவர் அதிகாலை 5 மணிக்கு எழுந்து தனது தாயாருக்கு உதவுவார் மற்றும் குற்றம் சாட்டப்பட்டவர் தனது வீட்டுப்பாடம் செய்வதற்கு முன் நாசி லெமாக் தயாரிப்பதற்கு உதவுவார். கணித கேள்விகளுக்கு பதிலளிக்க முடியாததால் பாதிக்கப்பட்டவரை குற்றம் சாட்டப்பட்டவர் திட்டி, தடியால் அடித்துள்ளார்.

JKM அதிகாரிகள் அவரை மருத்துவரிடம் அழைத்துச் செல்வதற்கு முன்பு, சிறுவன் தனது ஆசிரியரிடம் நடந்த சம்பவத்தைப் பற்றி கூறினான். அவர் தாக்குதலின் விளைவாக அவரது இடது முழங்கால் மற்றும் வலது கண்ணின் பின்புறத்தில் மென்மையான திசுக்களில் காயம் ஏற்பட்டதைக் கண்டறிந்தார்.

முன்னதாக, துணை அரசு வக்கீல் நூர்ஹானி அயூப், குற்றம் சாட்டப்பட்டவருக்கு எதிராக தண்டனை விதிக்க வேண்டும் என்று நீதிமன்றத்திடம் கேட்டுக்கொண்டார். பாதிக்கப்பட்டவரை நெறிப்படுத்துவதற்காக அடிக்க தந்தை என்ற பட்டம் உங்களுக்கு அனுமதி வழங்கவில்லை. கணிதக் கேள்விகளுக்குப் பதிலளிக்கத் தவறியதற்காக சிறுவனை இப்படி அடித்திருக்கக் கூடாது.

பாதிக்கப்பட்டவருக்கு தந்தையின் அன்பு தேவை, ஏனெனில் அவரது தாயும் உயிரியல் தந்தையும் விவாகரத்து பெற்றவர்கள் என்று அவர் கூறினார். கருணை மனுவில், குற்றம் சாட்டப்பட்டவரின் வழக்கறிஞர் அரிக் ஜாக்ரி அப்துல் காதிர், தனது வாடிக்கையாளர் நான்கு மாத கர்ப்பிணியான தனது மனைவிக்கு ஆதரவளிக்க வேண்டும் என்று கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here