பாலஸ்தீனத்தில் நிகழும் உண்மையான பிரச்சினைகளைப் பற்றி மாணவர்களுக்குக் கற்றுக் கொடுங்கள் என்கிறார் ஆடம் அட்லி

ஜார்ஜ் டவுன்: பாலஸ்தீனத்தில் வெளிவரும் உண்மையான பிரச்சினைகளை மாணவர்களுக்கு நன்கு புரியவைக்க, வரவிருக்கும் பாலஸ்தீன ஒற்றுமை வாரத்தில் பள்ளிகள் கல்விக் கூறுகளைப் பயன்படுத்த வேண்டும் என்று துணை இளைஞர் மற்றும் விளையாட்டு அமைச்சர் ஆடம் அட்லி கூறினார்.

இஸ்ரேலுடன் நடந்து வரும் மோதலில் பாலஸ்தீனத்திற்கு ஆதரவளிப்பதன் ஒரு பகுதியாக அரசாங்கம் அறிவித்த விழிப்புணர்வு வாரத்திற்கு முன்னதாக, மாணவர்களும் ஆசிரியர்களும் பொம்மை துப்பாக்கி ஏந்தியும், தீவிரவாதிகளாக உடையணிந்தும் வைரலான படங்களில் காணப்பட்டதை அடுத்து, நிகழ்ச்சியின் விமர்சனங்களுக்கு மத்தியில் அவரது கருத்துக்கள் வந்துள்ளன.

மாணவர்கள் தவறான அல்லது தவறான பார்வைகளால் பாதிக்கப்படுவதைத் தடுக்க அவர்களுக்கு தார்மீக விழுமியங்களை வழங்குவதும் அவசியம் என்று ஆடம் கூறினார்.

பாலஸ்தீனப் பிரச்சினை உலகளாவிய ஒன்று என்பதை மாணவர்கள் புரிந்து கொள்ள வேண்டும். மேலும் ஒற்றுமை மற்றும் தோழமையின் அர்த்தத்தை அவர்கள் நன்றாகப் பாராட்டுவதற்கு, உண்மையான சூழ்நிலையை விவரிக்கும் உள்ளடக்கத்தை மதிப்பாய்வு செய்யவும், ஆய்வு செய்யவும், எழுதவும் மற்றும் ஆராயவும் அவர்களுக்கு வாய்ப்பு வழங்கப்பட வேண்டும்.

உலகிற்கு எவ்வளவு அமைதி தேவை என்பதைப் பற்றிய துல்லியமான பார்வையும் அவர்களுக்கு வழங்கப்பட வேண்டும். உலகளாவிய அமைதியைப் பற்றி குழந்தைகளுக்கு கற்பிப்பது கல்வியாளர்களின் பொறுப்பாகும், என்று அவர் இங்குள்ள பத்து மாங்கில் உள்ள முத்தியாராவில் வடக்கு மண்டல பிகேஆர் இளைஞர் மாநாட்டில் கலந்து கொண்ட பின்னர் செய்தியாளர்களிடம் கூறினார்.

வைரல் படங்களின் பின்னணியில் பாலஸ்தீன ஒற்றுமை வாரத்தை பொதுப் பள்ளிகள் மற்றும் கற்றல் நிறுவனங்களில் நடத்துவதற்கான அதன் முடிவை கல்வி அமைச்சகம் மறுபரிசீலனை செய்ய வேண்டும் என்று 12 மாநில சட்டமன்ற உறுப்பினர்களின் அழைப்புகள் குறித்து அவர் கருத்து தெரிவித்தார். இத்திட்டம் நாளை தொடங்க உள்ளது.

பிகேஆர் இளைஞர் தலைவரான ஆடம், சில மாணவர்களுக்கு இன்னும் மோதல் குறித்து முழுமையாகத் தெரிவிக்கப்படாததால், அரசாங்கத்தின் முன்முயற்சி கவனமாக வழங்கப்பட வேண்டும் என்றார். பள்ளிக் குழந்தைகள் தற்போது பாலஸ்தீனப் பிரச்சினையைப் பற்றி பேசுபவர்களால் சூழப்பட்டுள்ளனர். ஆனால் அவர்களுக்கு நாம் என்ன கல்வி கொடுத்தோம்?

நாம் அவர்களுக்கு சரியான வழிகாட்டுதலை வழங்கவில்லை என்றால், அவர்களுக்குச் சாதகமாகப் பயன்படுத்தி, அவர்களின் சிந்தனையைத் திசைதிருப்ப முயற்சிக்கும் கட்சிகள் இருக்கும் என்பது கவலைக்குரியது என்று அவர் கூறினார். கல்வி அமைச்சகம் சரியான வழிகாட்டுதல்களைக் கொண்டிருப்பதாக அவர் நம்புகிறார்.

இதற்கு முன், கல்வி அமைச்சர் ஃபத்லினா சிடெக், பொம்மை ஆயுதங்களை உள்ளடக்கிய பள்ளித் திட்டம் அரசாங்கத்தின் வழிகாட்டுதல்களுக்கு இணங்கவில்லை என்றும் விழிப்புணர்வு முயற்சியின் ஒரு பகுதியாக இருக்காது என்றும் தெளிவுபடுத்தினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here