மேல்நிலைப் பள்ளி அளவில் புதிய நிதி, தொழில் முனைவோர் பாடத்தை உருவாக்க நிதி அமைச்சகம் பரிந்துரை

கூலாய்: நிதி மற்றும் தொழில்முனைவோர் தொடர்பான புதிய மேல்நிலைப் பள்ளி பாடத்திட்டத்தை அமைப்பதற்கான பரிந்துரையை நிதி அமைச்சகம் (MOF) கல்வி அமைச்சகத்திற்கு (MOE) அனுப்பும். துணை நிதியமைச்சர் I டத்தோஸ்ரீ அஹ்மட் மஸ்லான், இளைய தலைமுறையினர் அதிக நிதி அறிவுள்ளவர்களாகவும், குறிப்பாக குறு, சிறு மற்றும் நடுத்தர (MSME) அளவில் தொழில் முனைவோர்களில் ஈடுபடும் ஆர்வத்தை வளர்த்துக் கொள்ளவும் இந்த ஆலோசனை முக்கியமானது என்றார்.

பேங்க் நெகாரா மலேசியா (BNM), MOE மற்றும் கடன் ஆலோசனை மற்றும் கடன் மேலாண்மை நிறுவனம் (AKPK) ஆகியவற்றின் பிரதிநிதிகளை உள்ளடக்கிய நிதிக் கல்வி நெட்வொர்க் குழு புதிய பாடத்தை அறிமுகப்படுத்துவது குறித்து விவாதம் நடத்தி ஆரம்ப ஆய்வை மேற்கொள்ளும் என்றும் அவர் கூறினார். நிதி மற்றும் தொழில் முனைவோர் கல்வி படிவம் ஒன்று முதல் ஆறு வரை மேல்நிலைப் பள்ளி அளவில் இருக்குமாறு அமைச்சகம் MOE க்கு பரிந்துரைக்கும்.

இளைஞர்கள் இந்த விஷயத்தை மிகவும் கட்டமைக்கப்பட்ட மற்றும் முறையான முறையில் புரிந்து கொள்ள வேண்டும் என்று நாங்கள் விரும்புகிறோம். ஏனெனில் பலர் நிதி ரீதியாக ஆர்வமுள்ளவர்களாகவும், எதிர்காலத்தில் தொழில்முனைவோர் மனப்பான்மை கொண்டவர்களாகவும் இருந்தால் பலன்களைப் பெறுவார்கள் என்று அவர் ஜோகூர் முடிந்த பிறகு ஒரு ஊடக சந்திப்பில் கூறினார். இன்று இங்கு நிதிசார்ந்த கார்னிவல், இதில் BNM துணை ஆளுநர் அட்னான் ஜெய்லானி முகமட் ஜாஹித் கலந்து கொண்டார்.

இதுபோன்ற ஒரு விஷயத்தை உருவாக்கும் முயற்சிகள் மோசடி வழக்குகளைத் தடுக்கவும், மோசடி பாதிக்கப்பட்டவர்களின் எண்ணிக்கையைக் குறைக்கவும் உதவும் என்றும் அஹ்மத் கூறினார்.

Sijil Pelajaran Malaysia (SPM) மட்டத்தில் பாடத்தை நடைமுறைப்படுத்துவது, ஆண்டுதோறும் தேர்வு எழுதும் 500,000 மாணவர்கள் அனைவரும் பயனடைவார்கள் என்பதை உறுதி செய்வதாகும். நிதி அறிவு மற்றும் தொழில் முனைவோர் திறன்களைக் கொண்டிருந்தால், வேலை தேடும் போது அவர்களுக்கு உதவுவார்கள் மற்றும் அவர்கள் தங்கள் நிதியை நன்றாக நிர்வகிக்க முடியும் என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here