தவறுகளைக் கண்டுபிடிப்பது, அவதூறுகளைப் பரப்புவது மற்றும் சதி செய்யும் செயல்களை நிறுத்துங்கள் என்கிறார் சுல்தான் நஸ்ரின்

கோல கங்சார்: நாடு அமைதியாகவும், மக்கள் செழிப்பாகவும் இருக்க தவறுகளைக் கண்டறியவும், அவமானப்படுத்தவும் அவதூறுகளைப் பரப்பவும், ஒருவரையொருவர் கவிழ்க்கும் சதியும் நிறுத்தப்பட வேண்டும் என்று பேராக் சுல்தான் சுல்தான் நஸ்ரின் ஷா கூறினார். மனிதாபிமான உணர்வும் ஒன்றிணைந்து வார்த்தைகளிலும் செயல்களிலும் பிரதிபலிக்க வேண்டும் என்றார்.

கடவுள் மனிதனைப் படைத்தது இதயம் வைத்திருப்பது தவறுகளைக் கண்டுபிடிக்க அல்ல. அவமானப்படுத்தும் செயலை நிறுத்துங்கள், அவதூறு பரப்பும் வேலையை நிறுத்துங்கள், கவிழ்க்க முயற்சிப்பதை நிறுத்துங்கள்,  அதனால் உலகம் அமைதியாக இருக்கும். நாடு மிகவும் அமைதியாகவும் மக்களின் நல்வாழ்வுக்காகவும் உள்ளது என்று அவர் கூறினார்.

ஞாயிற்றுக்கிழமை (நவம்பர் 5) இஸ்தானா இஸ்கந்தரியாவில் அவரது 67ஆவது பிறந்தநாளை முன்னிட்டு பேராக் டாருல் ரிட்ஜுவான் விசுவாசம் மற்றும் முதலீட்டு உறுதிமொழி விழாவில் சுல்தான் நஸ்ரின் இவ்வாறு கூறினார்.

விழாவில் சுல்தான் நஸ்ரினுடன் பேராக் ராஜா பெர்மைசூரி, துவாங்கு ஜாரா சலீம்.ல், துணைப் பிரதமர் டத்தோஸ்ரீ டாக்டர் அகமட் ஜாஹிட் ஹமிடி மற்றும் மந்திரி பெசார் டத்தோஸ்ரீ சாரணி முகமட் ஆகியோரும் கலந்து கொண்டனர்.

மாநிலத்தின் செழிப்பு மற்றும் மக்களின் நல்வாழ்வைப் பின்தொடர்வதில் மந்திரி பெசாரும் நிர்வாகக் குழு உறுப்பினர்களும், அவர்கள் மீதுள்ள நம்பிக்கையை அசைக்காமல் நிலைநிறுத்த வேண்டும் என்றும், மக்கள் வழங்கிய ஆணையை ஏமாற்றக்கூடாது என்றும் அவர் ஆணையிட்டார்.

மக்களின் இதயத்  துடிப்பைப் புரிந்துகொள்வதுடன், நாடு முழுவதும் மற்றும் உலகம் முழுவதும் நடக்கும் பல்வேறு நிகழ்வுகளை புத்திசாலித்தனமாக வரையறுக்கும் திறன், அதே போல் உண்மையான உண்மையை அடையாளம் காணும் திறன் ஆகியவை ஒரு பெரிய பொறுப்பாகும்.

வாக்குறுதிகள் நிறைவேற்றப்படாத நிலையில், மக்கள் தொடர்ந்து நம்பிக்கையில் இருக்கக் கூடாது. சட்டத்தின் அடிப்படையில், நேர்மையான, ஊழலற்ற, அதிகாரத்தை துஷ்பிரயோகம் செய்யாத ஆட்சி அமைய வேண்டும் என்று விரும்பும் மக்களின் நம்பிக்கைகள் ஒன்றிணைந்து நனவாக வேண்டும் என்று அவர்  கூறினார்.

மாநில சட்டமன்ற உறுப்பினர்கள், நீதிபதிகள், அறிஞர்கள், ஆயுதப் படைகள், ராயல் மலேசியா காவல்துறை மற்றும் பிற சீருடை அணிந்த அமைப்புகள் இணைந்து பொறுப்பை உணர வேண்டும் என்று சுல்தான் நஸ்ரின் கூறினார்.

“தனியார் துறை, தன்னார்வ தொண்டு நிறுவனங்கள், தொண்டு நிறுவனங்கள், இளைஞர் குழுக்கள், விளையாட்டு அமைப்புகள் மற்றும் ஒட்டுமொத்த மக்களும், எனது அரசு முன்னோடியாக உள்ள வளர்ச்சி முயற்சிகளை பூர்த்தி செய்ய ஒருவருக்கொருவர் ஒத்துழைக்க வேண்டும்,” என்று அவர் கூறினார். – பெர்னாமா

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here