மலேசியாவை இஸ்லாமியமயமாக்க முயற்சிக்கிறேனா? நிராகரிக்கும் அன்வார்

புத்ராஜெயா: பிரதமர் அன்வார் இப்ராஹிம், தான் நாட்டை “இஸ்லாமியப்படுத்துவதாக” கூறப்படுவதை மறுத்துள்ளார். தனது நிர்வாகம் மதத்தின் விழுமியங்களை முன்னிலைப்படுத்த மட்டுமே முயற்சிக்கிறது என்று கூறினார்.

நாட்டின் பல்வேறு கலாச்சார மற்றும் மத நிலப்பரப்புக்கு மதிப்பளித்து, வலுக்கட்டாயத்திற்கு பதிலாக அறிவொளியை ஏற்படுத்தவே இந்த முயற்சி என்று அன்வார் கூறினார். சுதந்திரமான மற்றும் ஜனநாயக  (நாட்டை) இஸ்லாமியமயமாக்கும் முயற்சி என்று கூறுகிறார்கள்.

இது ஒரு தவறான பார்வை. இஸ்லாத்தைப் பற்றிய சிறந்த புரிதலை வழங்குவதற்கான முயற்சி உண்மையில் உள்ளது என்பதை நான் மறுக்கமாட்டேன். ஆனால், மக்கள் எங்கள் மதத்தை வலுக்கட்டாயமாக ஏற்றுக்கொள்ள எந்த முயற்சியும் இல்லை என்று அவர் இங்குள்ள மடானி சிவில் சர்வீஸ் கூட்டரங்கில் ஒரு உரையில் கூறினார்.

மலேசியாவை இஸ்லாமியமயமாக்க முயற்சிப்பதாக அன்வார் தனது நிர்வாகத்தை பாதுகாப்பது இது முதல் முறை அல்ல. ஜூன் மாதத்தில், இஸ்லாமிய மேம்பாட்டுத் துறையின் (ஜாகிம்) நோக்கத்தை அதிகரிக்க முயல்வதன் மூலம் இஸ்லாமியக் கொள்கைகளை அவர் தனது அரசாங்கத்தில் வெகுதூரம் தள்ளுவதாகக் கூறி சில தரப்பினரின் கூற்றுக்களை அன்வார் நிராகரித்தார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here