முன்னாள் ஹாக்கி வீரரின் மனைவியின் மரணத்தில் அலட்சியம்- 335,000 ரிங்கிட் இழப்பீடு வழங்க மருத்துவருக்கு உத்தரவு

கோலாலம்பூர்: பக்கவாதத்தால் பாதிக்கப்பட்டு  10 மாதங்களுக்குப் பிறகு இறந்த மனைவியின் எஸ்டேட் சார்பாக முன்னாள் தேசிய ஹாக்கி வீரர் ஒருவர்  தொடர்ந்த வழக்கில் 335,000 ரிங்கிட் இழப்பீடு வழங்க உயர்நீதிமன்றம் உத்தரவிட்டுள்ளது. இருப்பினும், நீதித்துறை ஆணையர் ராஜா அஹ்மத் மொஹ்சானுதீன் ஷா, சலிந்தர் கவுருக்கு சிகிச்சை அளித்த டாக்டருக்கு மட்டுமே அந்தத் தொகையை செலுத்துமாறு உத்தரவிட்டார். மேலும் Kelana Jaya Medical Centre Sdn Bhd நோயாளிக்கு அளிக்க வேண்டிய கடமை இல்லை என்பதால் பொறுப்பேற்கவில்லை.

சலிந்தரின் கணவர் அவதார் சிங், 1976 மற்றும் 1980 ஒலிம்பிக்ஸ் அணியில் உறுப்பினராக இருந்ததாகவும், 1978 மற்றும் 1981 உலகக் கோப்பை அணிகளிலும் இடம்பெற்றதாகவும் தீர்ப்பின் அடிப்படையில் கூறப்பட்டுள்ளது. அவரது மனைவிக்கு (சாலிந்தர்) ஏற்பட்ட சோகமான சம்பவத்தின் விளைவாக, அவர் பயிற்சியாளர் உட்பட தனது தனிப்பட்ட நலன்களை ஒதுக்கி வைத்து, அவளை கவனித்துக்கொள்வதற்காக முழு நேரத்தையும் அர்ப்பணிக்க வேண்டிய கட்டாயம் ஏற்பட்டது என்று ராஜா அகமது தெரிவித்தார்.

68 வயதான அவதார், சலிந்தரின் எஸ்டேட்டின் நிர்வாகி என்ற முறையில் இந்த நடவடிக்கையை கொண்டு வந்தார். விசாரணையின் நடுவே, மருத்துவர் பொறுப்பை ஒப்புக்கொண்டார். ஆகஸ்ட் 18 அன்று வழங்கப்பட்ட அவரது வாய்வழி முடிவில், நீதிபதி சுமார் RM235,000 மற்றும் பொது சேதமாக மற்றொரு RM100,000 சிறப்பு சேதங்களை அனுமதித்தார். 33 பக்க தீர்ப்பில், இறந்தவர் 10 மாதங்கள் படுத்த படுக்கையாக இருந்ததால், மூளைத் தண்டு பக்கவாதத்தின் விளைவாக அவர் இறப்பதற்கு முன், RM100,000 நியாயமானது என்று நான் காண்கிறேன் என்று அவர் 33 பக்க தீர்ப்பில் கூறினார்.

2019 ஆம் ஆண்டு தாக்கல் செய்யப்பட்ட உரிமைகோரல் அறிக்கையில், 2016 ஆகஸ்ட் 21 அன்று சலிந்தர் தனது இடது கையில் கடுமையான வலி மற்றும் உணர்வின்மையை அனுபவித்த பின்னர் கெலனா ஜெயா மருத்துவமனையின் அவசர சிகிச்சைப் பிரிவுக்கு அழைத்து வரப்பட்டதாகவும், இந்த மருத்துவரால் சிகிச்சை அளிக்கப்பட்டதாகவும் கூறப்பட்டுள்ளது.

பின்னர் அவர் மற்றொரு தனியார் மருத்துவமனைக்கும், பின்னர் செராஸ் மறுவாழ்வு மருத்துவமனைக்கும் மாற்றப்பட்டார். எந்த முன்னேற்றமும் இல்லாததால், முடங்கிப்போன சலிந்தர் வீட்டிற்கு அழைத்துச் செல்லப்பட்டார். அங்கு அவர் ஜூன் 19, 2017 அன்று இறந்தார்.

மருத்துவர் தனது தகுதிக்கு புறம்பாக சிகிச்சை அளித்ததாகவும், மருத்துவமனையில் முறையான மருத்துவ உபகரணங்கள் இல்லாததால் இறந்தவரை முறையாக கண்டறிய தவறியதாகவும் நீதிபதி கூறினார். இதனால் சலிந்தர் வேறு மருத்துவமனைக்கு மாற்றப்பட்டார். அவர் மூளை தண்டு பக்கவாதத்தால் பாதிக்கப்பட்டு கிட்டத்தட்ட 10 மாதங்களுக்குப் பிறகு இறந்துவிட்டார் என்று அவர் கூறினார். அவதார் சார்பில் ஆஜரான ரவி நெகூ, மருத்துவமனை மீதான தனது கோரிக்கையை நிராகரித்த நீதிமன்றத்தின் தீர்ப்பை எதிர்த்து மேல்முறையீடு செய்தார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here