தாய்லாந்தின் மூவ் ஃபார்வர்ட் கட்சியுடன் இணைந்து பணியாற்றவுள்ள மூடா

 மே மாதம் நடைபெற்ற நாட்டின் தேசியத் தேர்தலில் அதிக இடங்களைப் பெற்ற Thailand’s Move Forward Party (MFP) கட்சியுடன் அதிகாரப்பூர்வ ஒத்துழைப்பை மூடா அமைக்க உள்ளது. ஒத்துழைப்பை முறைப்படுத்த MFP யின் பிரதிநிதிகளை விரைவில் சந்திப்பேன் என்றும், தென்கிழக்கு ஆசியாவில் உள்ள ஒத்த எண்ணம் கொண்ட அரசியல் கட்சிகளையும் சந்திப்பேன் என்றும் மூடாவின் செயல் தலைவர் அமீரா ஐஸ்யா அப்துல் அஜீஸ் கூறினார்.

MFP பிடா லிம்ஜாரோன்ராட் தலைமையில் இருந்தது, அவர் தேர்தலுக்குப் பிறகு தாய்லாந்தின் புதிய பிரதமராகும் முயற்சியில் தோல்வியடைந்தார். ஒரு ஊடக நிறுவனத்தில் பங்குகளை வைத்திருந்ததால் தேர்தலில் போட்டியிட அவருக்கு தகுதி இல்லை என்ற வழக்கை ஏற்று தாய்லாந்து அரசியலமைப்பு நீதிமன்றத்தால் அவர் நாடாளுமன்றத்தில் இருந்து இடைநீக்கம் செய்யப்பட்டார்.

இந்தோனேசிய ஜனாதிபதி ஜோகோ விடோடோவின் இளைய மகன் கேசங் பங்கரேப் 28, தலைமையிலான கட்சியைக் குறிப்பிட்டு, தென்கிழக்கு ஆசிய பிராந்தியத்தில் மற்றொரு அரசியல் பங்காளி இந்தோனேசிய ஒற்றுமைக் கட்சி என்று அமீரா ஒரு செய்தியாளர் கூட்டத்தில் கூறினார்.

கட்சி மட்டுமல்ல, தென்கிழக்கு ஆசியாவில் நாட்டின் பெயரை உயர்த்துவதில் மூடாவின் உறுதிப்பாட்டைக் காட்ட வலுவான ஒத்துழைப்பை (இந்தக் கட்சிகளுடன்) உருவாக்க நாங்கள் நம்புகிறோம். அடுத்த ஆண்டு இரண்டாம் காலாண்டில் மூடா தனது முதல் கட்சித் தேர்தலை நடத்தும் என்றும், மேலும் விவரங்கள் எதிர்காலத்தில் அறிவிக்கப்படும் என்றும் அமீரா கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here