துக்கத்தின் கண்ணீரிலிருந்து கிடைத்த வெற்றி

இந்த மாதம் மலேசியா கிளந்தான் பல்கலைக்கழகத்தில் (யுஎம்கே) பாரம்பரிய ஆய்வுகள் (மலாய் இலக்கியம்) (ஹானர்ஸ்) பட்டம் பெற்றபோது 24 வயதான சிவனேஸ்வரி மோர்ஹனுக்கு பெருமிதமாக இருந்ததோடு கண்ணீரோடு வலியாக இருந்தது. மூன்று சகோதரிகளில் இளையவரான அவரது தந்தை 2011 ஆம் ஆண்டு அவருக்கு 12 வயதாக இருந்தபோது மாரடைப்பால் இறந்தார். பத்து ஆண்டுகளுக்குப் பிறகு, அவரது இல்லத்தரசியான தாய் கோவிட்-19 க்கு பாதிப்படைந்ததோடு அதே நேரத்தில் பாப்பில்லரி தைராய்டு புற்றுநோயால் பாதிக்கப்பட்டார்.

ஆனாலும், அப்போதைய 22 வயதான அந்த பெண், பெற்றோர் இருவரையும் இழந்துவிட்டதால் தன் கண்ணீரைத் துடைத்துக்கொண்டார். மேலும் பொருளாதாரச் சுமை தன்னையும் தன் உடன்பிறந்தவர்களையும் துன்புறுத்திய போதிலும் பிரகாசமான எதிர்காலத்தை அடைவதில் கவனம் செலுத்தினாள். எனது UPSR தேர்வின் இரண்டாவது நாளில் என் தந்தை இறந்துவிட்டார். நான் பள்ளியில் இருந்தேன். என் ஆசிரியர்களுக்கு எப்படிச் செய்தியை வெளியிடுவது என்று தெரியவில்லை.

அப்போது என்ன காரணம் என்று எனக்குத் தெரியவில்லை. ஆனால் ஒரு ஆசிரியரின் வீட்டில் இரவைக் கழிக்கச் சொன்னார்கள். அதனால் வருத்தப்படாமலும், உணர்ச்சிகளைக் கடக்கக்கூடாது என்பதற்காகவும். அடுத்த நாள், எனது ஆங்கிலப் பரீட்சைக்குப் பிறகு, ஒரு மலாய் கண்காணிப்பாளர் மிகவும் இரக்கத்துடன் எனக்கு RM10 கொடுத்தார். பின்னர் அவர் எனது மற்ற ஆசிரியர்களைச் சந்திக்கச் சொன்னார். அவர்கள் என் தந்தையின் மரணச் செய்தியை என்னிடம் சொன்னார்கள்.

எனது பெற்றோர் மற்றும் ஆசிரியர்கள் விரும்பியபடி, நான் 6A மற்றும் 1B மதிப்பெண்களைப் பெற்றேன். அந்த தருணங்கள் என் மனதில் பசுமையாக இருக்கிறது. அவரது தாயார் தேசிய புற்றுநோய் நிறுவனத்தில் (NCI) சிகிச்சை பெற்றபோது, ​​அவரும் அவரது சகோதரிகளும் கீமோதெரபி மற்றும் கதிர்வீச்சுக்காக அவருடன் மாறி மாறி வந்தனர். ஈடுபாடு இருந்தபோதிலும், சிவனேஸ்வரி தனது STPM ஐத் தொடரவும், அதே நேரத்தில் தனது தாயைப் பராமரிக்கவும் முடிவு செய்தார்.

2019 ஆம் ஆண்டில், அவர் UMK இல் ஏற்றுக்கொள்ளப்பட்டார் மற்றும் அவரது தாயின் விருப்பப்படி தனது பட்டப்படிப்பைத் தொடர்ந்தார். NCI யில் உள்ள பொது நூலகத்தில் அவள் செமஸ்டர் தேர்வுகளுக்குப் படிப்பதற்காக நேரத்தைச் செலவிட்டார். சில சமயங்களில் தன் வேலையை முடிக்கும் போது தனியாக அழுதார். கோவிட்-19 மற்றும் நடமாட்டக் கட்டுப்பாட்டு உத்தரவின் காரணமாக, ஜூலை 2021 இல் அவர் இறப்பதற்கு முன்பு அவரால் 15 மாதங்கள் தனது தாயுடன் செலவிட முடிந்தது.

எனது மாநாட்டில் என் அம்மா கலந்து கொள்ள வேண்டும் என்பது எனது ஒரே ஆசை, ஆனால் அதுவும் அவர் இறந்தவுடன் மறைந்துவிட்டது. சிறுவயதிலேயே பெற்றோரை இழப்பது தாங்க முடியாத ஒன்று. சிவனேஸ்வரி தனது பெற்றோர் எப்போதும் கல்வியின் மதிப்பை ஆதரிப்பதால் படிப்பில் கவனம் செலுத்தினார், அதற்காக கடினமாக உழைப்பவர்களுக்கு நல்லது நடக்கும்.

அவள் எதிர்கொள்ள வேண்டிய மிகப்பெரிய தடைகளில் ஒன்று பணச்சுமை. அதற்குள் வேலை செய்யத் தொடங்கியிருந்ததால் அவளுக்குப் பண உதவி செய்வதில் அவளுடைய சகோதரிகள் முக்கியப் பங்காற்றினர். அவளது தந்தையின் EPF சேமிப்பு ஓரளவு நிவாரணம் அளித்த போது அவள் கல்விக்காக PTPTN கடனும் வாங்கினார்.

எனது பெற்றோர்கள் செய்த தியாகங்களையும் எனக்காக அவர்கள் கண்ட கனவுகளையும் நான் அடிக்கடி நினைவுபடுத்துகிறேன். அவர்களின் நினைவை போற்றி அவர்களை பெருமைப்படுத்த வேண்டும் என்பதில் உறுதியாக இருந்தேன். அதை அவள் நிச்சயமாக செய்திருக்கிறார். எல்லாவற்றிலும், சிவனேஸ்வரிக்கு ஒரு மாமாவின் ஆதரவு இருந்தது, அவர் உடன்பிறப்புகளை தனது சொந்த குழந்தைகளைப் போல நடத்தினார். அவர் மற்றும் அவரது சகோதரிகளின் ஊக்கமும் வழிகாட்டுதலும் அவளது தடைகளை கடக்க உதவியது.

விஷயங்கள் சாத்தியமற்றதாகத் தோன்றினாலும், அவர்களின் நம்பிக்கை என்னை விடாமுயற்சியுடன் இருக்கத் தூண்டியது. இன்று, சிவனேஸ்வரி சன் பத்திரிகையில் பத்திரிகையாளராகப் பணியாற்றுகிறார். அவர் தனது படிப்பைத் தொடரவும், அரசியல் அறிவியலில் முதுகலைப் பட்டம் பெறவும் விரும்புகிறார். அறிவே சக்தி என்று அவள் நம்புகிறார். மேலும் அவளுடைய கல்வியை மேம்படுத்துவது சமூகத்தில் ஒரு மாற்றத்தை ஏற்படுத்துவதற்கான திறன்கள் மற்றும் நிபுணத்துவத்துடன் அவளை சித்தப்படுத்துகிறது.

வாழ்க்கை சவால்களை எதிர்கொள்ளும் மற்ற மாணவர்களுக்கு அவர் என்ன அறிவுரை வழங்குவார்? நிதி அல்லது பிற பிரச்சனைகளால் போராடுபவர்களுக்கு, தயவுசெய்து நம்பிக்கையை இழக்காதீர்கள். உங்கள் அன்புக்குரியவர்கள், ஆசிரியர்கள் மற்றும் கல்வி ஆலோசகர்களிடமிருந்து ஆதரவைப் பெறுங்கள். அனைத்திற்கும் மேலாக, ‘இரவின் இருண்ட நேரம் விடியலுக்கு சற்று முன்’ என்ற பழமொழியை நினைவில் கொள்ளுங்கள்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here