தொலைபேசி மோசடியில் ஈடுபட்டதாக 7 ஜப்பானியர்கள் கைது

கோலாலம்பூர்: நவம்பர் 13 ஆம் தேதி இங்குள்ள ஒரு வீட்டில் நடத்தப்பட்ட சோதனையில் தொலைபேசி மோசடியில் ஈடுபட்டதாக சந்தேகிக்கப்படும் ஏழு ஜப்பானியர்களை போலீசார் கைது செய்தனர். புக்கிட் அமான் வணிக குற்றப் புலனாய்வு இயக்குனர் ரம்லி யூசுப் கூறுகையில் 23 முதல் 41 வயதுக்குட்பட்ட சந்தேக நபர்கள், ஜப்பானிய தூதரகத்திடம் இருந்து காவல்துறைக்கு அன்றைய தினம் அறிக்கை கிடைத்ததை அடுத்து அவர்கள் கைது செய்யப்பட்டனர்.

மலேசியாவில் வேலை வாய்ப்பு வழங்குவதாகக் கூறி ஏமாற்றப்பட்ட தனது குடிமகனிடமிருந்து புகார் வந்துள்ளதாகவும், மோசடி செய்பவராக வேலை செய்ய நாட்டிற்கு வந்த பிறகுதான் மோசடி பாதிக்கப்பட்டவர் என்பது அவருக்குத் தெரிந்ததாகவும் ஜப்பானிய தூதரகம் தெரிவித்துள்ளது.

கும்பல் ஜப்பானிய நாட்டினரை குறிவைத்து ஸ்கைப் பயன்பாட்டைப் பயன்படுத்தி (மற்றும்) தொலைபேசி மோசடியை நடத்தியது என்று அவர் ஒரு ஊடக மாநாட்டில் கூறினார். பாதிக்கப்பட்டவர்களின் கணக்குகளில் சிக்கல்கள் இருப்பதாக ஏமாற்றுவதற்காக வங்கி அதிகாரியாக ஆள்மாறாட்டம் செய்வதே கும்பலின் செயல்பாடாக இருந்தது என்றும், அந்த சிக்கலைத் தீர்ப்பதற்கு கும்பல் வங்கிக் கணக்கில் பணம் செலுத்த வேண்டும் என்றும் ராம்லி கூறினார்.

சோதனையில், 11 மொபைல் போன்கள், ஒரு மோடம், எலக்ட்ரானிக் பொருட்கள் அடங்கிய கருப்பு பிளாஸ்டிக் பை, சுத்தியல், சாவி கொத்து ஆகியவை பறிமுதல் செய்யப்பட்டன. அனைத்து சந்தேக நபர்களும் குடிநுழைவு சட்டம் 1959/63 இன் கீழ் தடுத்து வைக்கப்பட்டுள்ளதாக ரம்லி மேலும் கூறினார். ஜப்பானியர்கள் (மக்கள்) சம்பந்தப்பட்ட கும்பல்களை குறித்து நாங்கள் எப்போதாவது கேள்விப்பட்டாலும், குற்றவாளிகள் பாதிக்கப்பட்டவர்களைக் கண்டுபிடிக்க பல்வேறு புதிய தந்திரங்களை தீவிரமாகப் பார்க்கிறார்கள் என்று ரம்லி கூறினார். மோசடி செய்பவர்களின் சமீபத்திய தந்திரங்கள் குறித்து விழிப்புடன் இருக்குமாறு பொதுமக்களுக்கு அறிவுறுத்தினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here