புகைப்பிடிப்பவர்களுக்கும், புகைப்பிடிக்காதவர்களுக்கும் தனி உணவகங்களை அனுமதியுங்கள் என்கிறார் MP

கோலாலம்பூர்: புகைப்பிடிப்பவர்களுக்கும், புகைப்பிடிக்காதவர்களுக்கும் தனித்தனியாக உணவகங்களை வகைப்படுத்துவது குறித்து அரசு பரிசீலிக்க வேண்டும் என்று நாடாளுமன்ற உறுப்பினர் வேண்டுகோள் விடுத்தார். மும்தாஜ் நவி (PN-Tumpat) மக்களவையில், நாட்டின் பல்வேறு புகைபிடித்தலுக்கு எதிரான பிரச்சாரங்கள் இருந்தபோதிலும், புகைப்பிடிப்பவர்கள் உணவகங்கள் போன்ற தடைசெய்யப்பட்ட பகுதிகளில் தொடர்ந்து ஒளிர்கின்றனர். புகைப்பிடிப்பவர்களுக்கும், புகைப்பிடிக்காதவர்களுக்கும் தனித்தனி உணவகங்கள் அமைப்பதன் மூலம், பொதுமக்கள், குறிப்பாக குழந்தைகள் மற்றும் கர்ப்பிணித் தாய்மார்கள், புகைப்பிடிப்பதில் இருந்து பாதுகாக்கப்படுவார்கள் என்றும் அவர் கூறினார்.

நாட்டில் பல புகைபிடித்தல் எதிர்ப்பு பிரச்சாரங்கள் உள்ளன. ஆனால் அமலாக்கம் பலவீனமாக உள்ளது,” என்று அவர் பட்ஜெட் மீதான குழு நிலை விவாதத்தின் போது கூறினார். “புகைபிடிப்பவர்கள் மற்றும் புகைபிடிக்காதவர்களுக்கான உணவகங்களை வகைப்படுத்த உள்ளூர் அதிகாரிகளுடன் அரசாங்கம் பணியாற்ற வேண்டும் என்று நான் பரிந்துரைக்கிறேன்.”

தனியான வகைப்பாடுகள் இல்லாததால், புகைப்பிடிப்பவர்கள் இருக்கக்கூடும் என்பதால், தங்கள் குழந்தைகளை எந்த உணவகங்களுக்கு அழைத்துச் செல்வது என்பதை பெற்றோர்கள் தேர்ந்தெடுப்பதில் சிரமம் இருப்பதாக அவர் கூறினார்.

புகைபிடிக்காதவர்கள் உணவகங்களில் புகைபிடிக்க வேண்டாம் என்று சொல்வதன் மூலம் புகைப்பிடிப்பவர்களுடன் மோதல் ஏற்படும் அபாயம் இருப்பதாகவும் மும்தாஜ் எச்சரித்தார்.

கடந்த வாரம், சுகாதார இயக்குநர் ஜெனரல் ராட்ஸி அபு ஹாசன், புகையிலை கட்டுப்பாட்டு விதிமுறைகளின் கீழ் கடந்த மாதம் RM1,457,300 என மொத்தம் 6,290 கூட்டு அபராதங்கள் வழங்கப்பட்டதாகக் கூறினார். மொத்தம் 22,361 வளாகங்கள் ஆய்வு செய்யப்பட்டதாகவும் 10,051 நோட்டீஸ்கள் வழங்கப்பட்டதாகவும் அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here