நேபாளி நபருக்கு மொழி பெயர்ப்பாளர் இல்லாததால் குருன் கடத்தல் வழக்கு ஒத்திவைப்பு

மாஜிஸ்திரேட் நீதிமன்றத்தில் கடத்தல் குற்றச்சாட்டை எதிர்கொள்ளும் நேபாள நபரின் நீதிமன்ற நடவடிக்கைகள் மொழி பெயர்ப்பாளர் நியமனம் குருன் மாஜிஸ்திரேட் நீதிமன்றத்தில்  நிலுவையில் உள்ளது. கடந்த ஞாயிற்றுக்கிழமை மூன்று வயது குழந்தையை கடத்தியதாக 36 வயது தொழிலாளி ராஜாராம் சஹானி நீதிமன்றத்திற்கு அழைத்துச் செல்லப்பட்டார். குற்றவியல் சட்டத்தின் 363 ஆவது பிரிவின் கீழ், குற்றவியல் சட்டத்தின் பிரிவு 511 உடன் படிக்கப்பட்டது. எவ்வாறாயினும், குற்றம் சாட்டப்பட்டவர் மாஜிஸ்திரேட் அனிஸ் சுரயா அகமதுவிடம், பஹாசா மலேசியாவிலும் ஆங்கிலத்திலும் குற்றச்சாட்டை தனக்கு வாசிக்கப்பட்டபோது தனக்குப் புரியவில்லை என்று கூறினார்.

அடுத்த வழக்கிற்கான தேதியை  நீதிமன்றம் டிச.20 என  குறிப்பிட்டது.  அரசு துணை வழக்கறிஞர் நடாஷா ஆஸ்மி வழக்கு தொடர்ந்தார். குற்றம் சாட்டப்பட்டவர் ஆஜராகவில்லை. நவம்பர் 26 அன்று, குருன், தாமான் ஶ்ரீ ஜெனியாங்கில் சாலையோரம் ஒரு சிறுமியைக் கடத்த முயன்றதற்காக நேபாள நபர் ஒருவர் கைது செய்யப்பட்டார். சம்பவத்தின் போது, ரொட்டி கானை ஆர்டரை எடுப்பதற்காக தனது மோட்டார் சைக்கிளை வீதியோரம் நிறுத்திய பாதிக்கப்பட்ட பெண்ணின் தந்தை, சந்தேக நபர் குழந்தையின் கழுத்தில் கத்தியை காட்டி பின்வாங்குவதற்குள் குழந்தையைப் பிடித்துள்ளார். பீதியடைந்த தந்தை சில நிமிடங்களுக்கு குழந்தையை விடுவிக்க சந்தேக நபரை சமாதானப்படுத்தி சமாதானப்படுத்த முயன்றார்.

இதனையடுத்து சந்தேக நபரை அருகில் இருந்தவர்களின் உதவியுடன் தந்தை போலீசாரால் கைது செய்வதற்கு முன்னர் கைது செய்துள்ளார். நவம்பர் 8 அன்று தனது முதலாளியிடம் இருந்து தப்பிச் சென்ற சந்தேக நபர் மிகுந்த மன அழுத்தத்திலும் பசியிலும் இருந்ததாக கோல மூடா காவல்துறையின் தலைமை உதவி ஆணையர் ஜைதி சே ஹாசன் தெரிவித்ததாகக் கூறப்படுகிறது. சந்தேகத்திற்குரிய நபர் ஒரு மாதத்திற்கு முன்பு சுங்கை லாலாங்கில் உள்ள Kilang Jimat Jaya Sdn Bhdக்கு சொந்தமான தொழிற்சாலையில் வேலை செய்து வந்ததாக சோதனைகள் காட்டுகின்றன என்று அவர் கூறினார். எவ்வாறாயினும், வேலை தொடர்பான மன அழுத்தம் காரணமாக சந்தேக நபர் தனது முதலாளியிடம் இருந்து தப்பிச் சென்றுள்ளார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here