கடையில் மறைத்து வைக்கப்பட்டிருந்த கட்டுப்படுத்தப்பட்ட பொருட்கள் பறிமுதல்

வெளிநாட்டவர் நடத்தும் வளாகத்தில் கட்டுப்படுத்தப்பட்ட பொருட்களை மறைத்து வைத்திருந்த ஒரு கடையை மலாக்கா உள்நாட்டு வர்த்தகம் மற்றும் வாழ்க்கைச் செலவு அமைச்சகம் அம்பலப்படுத்தியுள்ளது. மலாக்கா அமைச்சின் முகநூல் பக்கத்தில் வெளியிடப்பட்ட இந்த நடவடிக்கையின் வீடியோ வைரலாகியுள்ளது. சமூக ஊடக பயனர்கள் அமலாக்கத்தின் நடவடிக்கையைப் பாராட்டி குற்றத்தை வெளிச்சம் போட்டுக் காட்டியுள்ளனர்.

நான்கரை நிமிட வீடியோவில், அமலாக்க அதிகாரி ஒருவர் கடைக்குள் நுழைந்து வாடிக்கையாளர் போல் நடந்து கொள்கிறார். அதைத் தொடர்ந்து, மற்ற அமைச்சக அமலாக்க அதிகாரிகள் கடைக்குள் நுழைந்து கடையை நடத்துவதாக நம்பப்படும் ஒரு வெளிநாட்டவரை விசாரித்தனர்.

நான் முன்பே சர்க்கரையைக் கேட்டு வந்தேன். அது கிடைக்கவில்லை என்று நீங்கள் சொன்னீர்கள் என்று ஒரு அமலாக்க அதிகாரி கேட்டார். சர்க்கரை இருப்புக்கள் கடையில் இருந்து ஒரு சேமிப்பு அறையில் வைக்கப்பட்டுள்ளன. கட்டுப்படுத்தப்பட்ட பொருட்கள் ஒரு உணவகத்திற்காக ஒதுக்கப்பட்டதாக வெளிநாட்டு ஆடவர் தெரிவித்தார். அதைச் செயல்படுத்துபவர்கள் இந்தச் செயல் அனுமதிக்கப்படவில்லை என்று கூறினார்.

இந்த சோதனையில் மானிய விலையில் தயாரிக்கப்பட்ட சமையல் எண்ணெய் உள்ளிட்ட பல்வேறு கட்டுப்பாட்டு பொருட்களும் கடையின் பிற பகுதிகளில் மறைத்து வைக்கப்பட்டிருப்பது கண்டுபிடிக்கப்பட்டது.

மலாய் நாளிதழான ஹரியான் மெட்ரோ, ஆயர் குரோ ஹைட்ஸில் உள்ள கடையில் பொதுமக்களின் புகாரின் பேரில் சோதனை நடத்தப்பட்டதாக செய்தி வெளியிட்டுள்ளது. நாளிதழ், Melaka உள்நாட்டு வர்த்தக அமைச்சின் இயக்குனர் Norena Jaafar மேற்கோள் காட்டி, கடை முறையான உரிமம் இல்லாமல் கட்டுப்படுத்தப்பட்ட பொருட்களை விற்பனை செய்ததாகக் கூறும் பொது உதவிக்குறிப்பின் பின்னர் இந்த நடவடிக்கை மேற்கொள்ளப்பட்டதாக கூறினார்.

இந்த வளாகத்தில் மானிய விலையில் சமையல் எண்ணெய் மற்றும் சர்க்கரை விற்கப்படுகிறதா என்று எங்கள் அதிகாரிகள் கேட்டுள்ளனர். இருப்பினும், பதில்கள் சந்தேகத்திற்குரியவை. தொழிலாளர் தங்கும் அறை உட்பட வளாகத்தில் முழுமையான ஆய்வு செய்த செயல்பாட்டுக் குழு, கட்டுப்படுத்தப்பட்ட பொருட்களை படுக்கைகள், காசாளர் மேசை மற்றும் சரக்கு அலமாரிக்கு பின்னால் மறைத்து வைத்திருப்பதைக் கண்டறிந்துள்ளது என்று மலாய் நாளிதழ் மேற்கோள் காட்டியது.

கட்டுப்பாட்டு பொருட்கள் சட்டம் 1961 இன் கீழ் வளாகத்தின் உரிமையாளர் விசாரிக்கப்படுவார் என்றும் நோரேனா கூறினார். இந்த வீடியோ தற்போது முகநூலில் 3.5 மில்லியன் பார்வைகளையும் 20,000 க்கும் மேற்பட்ட கருத்துகளையும் பெற்றுள்ளது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here