கூட்டாட்சி தலைவர்களுக்கு MA63 பற்றிய புரிதல் குறைவாக உள்ளது என்கிறார் பண்டிகர்

மலேசியா ஒப்பந்தம் 1963 பற்றிய மத்திய அரசுத் தலைவர்களின் தவறான புரிதல், மாநில உரிமைகளை நிறைவேற்றுவதற்கான சபாவின் கோரிக்கைகளை நிறைவேற்றுவதில் தாமதம் ஏற்படுவதற்கான காரணிகளில் ஒன்றாகும் என்று ஐக்கிய சபா தேசிய அமைப்பின் தலைவர் பண்டிகர் அமீன் முலியா கூறுகிறார்.

ஒப்பந்தம் மற்றும் அரசுகளுக்கிடையேயான குழு அறிக்கை, கோபால்ட் கமிஷன் அறிக்கை மற்றும் 20-புள்ளி ஒப்பந்தம் போன்ற தொடர்புடைய ஆவணங்களைப் பற்றி புரிந்து கொள்ளவும், படிக்கவும் கூட்டாட்சி தலைவர்களுக்கு அவர் அழைப்பு விடுத்தார்.

அவர்களில் சிலருக்கு உரிய மரியாதையுடன், அவர்களுக்கு IGC, கோபால்ட் கமிஷன் என்றால் என்னவென்று கூட தெரியாது… புரியவில்லை என போர்னியோ போஸ்ட் கோத்த கினபாலுவில் நடந்த கபுங்கன் ரக்யாட் சபா நிகழ்வில் கலந்து கொண்ட பிறகு அவர் கூறியதாக மேற்கோளிட்டுள்ளது.

அவர்களுக்கு மலேசியா உருவான செயல்முறை தெரியாது. எங்கள் கோரிக்கைகள் என்ன என்பதை அவர்கள் புரிந்து கொள்வதில் தாமதம் ஏற்படுவதற்கு இதுவே காரணம். சபாவின் கோரிக்கைகளைப் பற்றி நாம் பேசும்போது, ​​அவர்களில் சிலர் என்ன இது? எங்களுக்குப் புரியவில்லை என்றார் பண்டிகர்.

எனவே அவர்கள் (பிரச்சினையை) புரிந்து கொள்ள வேண்டும். அவர்கள் செய்தவுடன், அவர்கள் எங்கள் கருத்துக்களை, எங்கள் கோரிக்கைகளை மதிப்பார்கள். இது ஒரு நீதிமன்ற வழக்கு போன்றது, நீதிமன்ற வழக்கின் போது விளக்குவது வழக்கறிஞர்களின் பொறுப்பு என்றாலும் நீதிபதிகள் சட்டத்தை அறிந்திருக்க வேண்டும். ஆனால், அங்கு அமர்ந்திருக்கும் நீதிபதிகளுக்கு எதுவுமே தெரியாவிட்டால் எப்படி முடிவெடுக்க முடியும்?.

முன்னாள் மக்களவை பேச்சாளர், மலேசியா உருவாவதற்கான செயல்முறைகளைப் படித்து பாராட்டுமாறு கூட்டாட்சித் தலைவர்களுக்கு அழைப்பு விடுத்தார் மேலும் தீபகற்பத்தில் உள்ள அரசியல் தலைவர்கள் மலாயாவின் கடந்தகால தலைவர்களின் கடமைகள் என்ன என்பதையும் ஏன் சபா, சரவாக் மற்றும் ஏன் என்பதையும் புரிந்து கொள்ள வேண்டிய பொறுப்பு உள்ளது. சிங்கப்பூர் மலேசியாவை உருவாக்கியது.

பண்டிகர், மக்களவையில் சபாநாயகராக இருந்த 10 ஆண்டு காலத்தில், சபா மற்றும் சரவாக்கின் நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்கள் எப்பொழுதும் நாடாளுமன்றக் கூட்டங்களின் போது இந்தப் பிரச்சினையை எழுப்பியதாகத் தெரிவித்தார்.

கட்டுரை 112Dஐ விளக்குவது, அட்டவணை 10ஐப் புரிந்துகொள்வது, 20 புள்ளிகளைப் புரிந்துகொள்வது என்ன அவ்வளவு கடினம்? MA63 இல் லண்டனுக்கு எங்களின் உண்மை கண்டறியும் பயணத்தின் போது, ​​அந்த நேரத்தில் ஒரு கோப்பினை நான் கண்டேன்.வரி விவகாரத்தில் சமரசம் செய்து கொள்ளக் கூடாது என்பதில் சபா பிடிவாதமாக இருந்ததாகவும் உரிமை அரசுக்கு சொந்தமானது என்றும் வலியுறுத்தியது என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

அனைத்து மாநில இடங்களிலும் போட்டியிடும் GRS நடவடிக்கையை Usno ஆதரிக்கிறது. அடுத்த ஆண்டு நடைபெறும் மாநில சட்டமன்றத் தேர்தலில் 73 தொகுதிகளிலும் GRS போட்டியிட வேண்டும் என்று GRS துணைத் தலைவர் ஜெஃப்ரி கிடிங்கன் விடுத்த அழைப்பை பண்டிகர் ஆதரித்தார். ஜிஆர்எஸ், ஒரு உள்ளூர் கட்சியாக, “Rumah Kita, Kita Jaga” என்ற அதன் குறிக்கோளுக்கு ஏற்ப அனைத்து இடங்களிலும் போட்டியிட வேண்டும் என்றார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here