டாக்டர் ஜாலிஹா: தற்போதைய கோவிட்-19 அலை சுகாதார அழுத்தத்தை ஏற்படுத்தவில்லை

கோலாலம்பூர்: தற்போதைய கோவிட்-19 அலை நாடு முழுவதும் உள்ள சுகாதார வசதிகளில் கணிசமான அழுத்தத்தை ஏற்படுத்தவில்லை என்று சுகாதார அமைச்சர் டாக்டர் ஜாலிஹா முஸ்தபா கூறுகிறார். வரவிருக்கும் கிறிஸ்துமஸ் நேரத்தில்  எண்ணிக்கை அதிகரிப்பதால் வழக்குகளின் எண்ணிக்கை மேலும் உயரக்கூடும் என்று அவர் கூறினார். வைரஸுக்கு நேர்மறை சோதனை செய்தவர்கள் குறைந்த அறிகுறிகளை மட்டுமே அனுபவிக்கின்றனர்் அறிகுறிகள் உள்ளவர்களை மேலும் ஸ்கிரீனிங்கிற்கு மருத்துவரைப் பார்க்க நாங்கள் ஊக்குவிக்கிறோம், மேலும் நேர்மறையாகக் கண்டறியப்பட்டால், அவர்கள் ஐந்து நாள் தனிமைப்படுத்தலைக் கடைப்பிடிக்கலாம்.

நெரிசலான இடங்களைத் தவிர்ப்பது, முகக்கவசம் அணிவது மற்றும் நல்ல சுகாதாரத்தை கடைப்பிடிப்பது போன்ற பிற SOPகளை (நிலையான இயக்க நடைமுறைகள்) கடைப்பிடிப்பதை நாங்கள் ஊக்குவிக்கிறோம்.

புக்கிட் ஜாலில் நேஷனல் மைதானத்தில் இன்று மடானி அரசாங்கத்தின் ஓராண்டு நிறைவு நிகழ்ச்சியின் இறுதி நாளில் சந்தித்தபோது, ​​நாங்கள் தேசிய நெருக்கடி தயாரிப்பு மற்றும் பதில் மையம் (CPRC) மூலம் வழக்குகளை உன்னிப்பாகக் கண்காணித்து வருகிறோம்.

டிசம்பர் 2 நிலவரப்படி, அமெரிக்காவில் 15,327 செயலில் உள்ள கோவிட்-19 வழக்குகள் உள்ளன. 15,001 பேர் வீட்டுத் தனிமைப்படுத்தலைக் கவனிக்கின்றனர் மற்றும் 318 பேர் மருத்துவமனையில் அனுமதிக்கப்பட்டுள்ளனர். முன்னதாக, கம்போங் முஹிப்பா மக்கள் வீட்டுத் திட்டம் (பிபிஆர்) மற்றும் ருக்குன் தெதாங்கா தாமான் சலாக் செலாத்தான் ஆகிய இடங்களில் இலவசமாக வீடு வீடாகச் சென்று சுகாதாரப் பரிசோதனைகளை மேற்கொள்வதற்காக டாக்டர் ஜாலிஹா மடானி அஃபியாட் மற்றும் சுகாதாரத் திரையிடல் குழுவை கொடியசைத்து துவக்கி வைத்தார். அதன் எட்டாவது பதிப்பைக் குறிக்கும் வகையில், குழு நாடு முழுவதும் உள்ள 1,776 வீடுகளில் இருந்து வீடுகளைத் திரையிட்டுள்ளது.

சுகாதார பரிசோதனை நடவடிக்கைகள் தொற்று அல்லாத நோய்களின் (NCD) அபாயத்தைக் கண்டறிந்து தடுப்பதை நோக்கமாகக் கொண்டுள்ளன. திட்டத்தின் மூலம், 771 பேருக்கு சர்க்கரை நோய், 1,041 பேருக்கு உயர் ரத்த அழுத்தம், 417 பேருக்கு சர்க்கரை நோய் வரும் அபாயம், 695 பேருக்கு உயர் ரத்த அழுத்த நோய் பாதிப்பு இருப்பது கண்டறியப்பட்டுள்ளது என்றார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here