700 மில்லியன் ரிங்கிட் விளம்பரச் செலவுக்கான விசாரணையில் MACC க்கு உதவ அமைச்சகம் தயார்- ஃபஹ்மி

புத்ராஜெயா: முந்தைய இரண்டு நிர்வாகங்கள் பதவி உயர்வுகள் மற்றும் விளம்பரங்களுக்காக RM700 மில்லியன் செலவிட்டது தொடர்பான விசாரணையில் மலேசிய ஊழல் தடுப்பு ஆணையத்திற்கு (MACC) உதவ தகவல் தொடர்பு அமைச்சகம் தயாராக உள்ளது என்று அதன் அமைச்சர் ஃபஹ்மி பட்சில் கூறுகிறார்.

தேவை ஏற்பட்டால், இந்த அமைச்சகம் உட்பட விசாரணைகளை நடத்துவது விசாரணை அமைப்புகளின் உரிமை என்று புதன்கிழமை (ஜன 3) இங்கு நடந்த செய்தியாளர் சந்திப்பின் போது ஒற்றுமை அரசாங்கத்தின் செய்தித் தொடர்பாளருமான ஃபஹ்மி கூறினார். எவ்வாறாயினும், விசாரணையில் உதவுமாறு தனது அமைச்சகத்தை கோரிய எம்ஏசிசியிடம் இருந்து இதுவரை எந்த அறிவிப்பும் வரவில்லை என்று ஃபஹ்மி கூறினார்.

MACC மூத்த புலனாய்வு இயக்குநர் டத்தோஸ்ரீ ஹிஷாமுதீன் ஹாஷிம் புதன்கிழமையன்று, 2020 மற்றும் 2022 க்கு இடையில் அரசாங்கத்தின் செலவின செயல்முறைகள் மற்றும் நடைமுறைகள், விளம்பர மற்றும் விளம்பர நோக்கங்களுக்காக ஒதுக்கப்பட்ட RM700 மில்லியனை உள்ளடக்கியது.

கடந்த நவம்பரில் மக்களவையில் நாடாளுமன்ற உறுப்பினர் பத்து பி. பிரபாகரனின் கேள்விக்கு பதிலளித்த பிரதமர் டத்தோஸ்ரீ அன்வார் இப்ராஹிம் வெளியிட்ட முதற்கட்ட தகவல்களின் அடிப்படையில் விசாரணை தொடங்கப்பட்டது.

2020 முதல் இதுவரை அச்சு, டிஜிட்டல் மற்றும் தொலைக்காட்சி உள்ளிட்ட அனைத்து ஊடக தளங்களிலும் அரசின் சாதனைகளை வெளிப்படுத்தும் வகையில் விளம்பர மற்றும் விளம்பரப் பணிகளுக்காக அரசு செலவழித்த மொத்தத் தொகையை வெளியிடுமாறு பிரதமரிடம் பிரபாகரன் கோரிக்கை விடுத்திருந்தார்.

அதைத் தொடர்ந்து, X இல் ஃபஹ்மி வெளியிட்ட அறிக்கையில், விளம்பரங்கள் மற்றும் விளம்பரங்களுக்காக RM700 மில்லியனை முந்தைய இரண்டு நிர்வாகங்கள் எவ்வாறு செலவழித்தன என்பதை அறிய பொதுமக்களுக்கு உரிமை உள்ளது என்று கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here