குடிநுழைவுத் துறை KL இல் பாலியல் கும்பலை முறியடித்ததோடு 48 வெளிநாட்டு பெண்களை கைது செய்தது

கோலாலம்பூர் குடிநுழைவுத் துறையினரின் சோதனையில் 48 வெளிநாட்டுப் பெண்களை கைது செய்தனர். குடிநுழைவு துணை இயக்குநர் ஜெனரல் (செயல்பாடு) ஜாஃப்ரி எம்போக் தாஹா, வெள்ளிக்கிழமை (ஜனவரி 5) இரவு நடந்த சோதனைகள் ஒரு கும்பலின் செயல்பாடுகளையும் முறியடித்ததாகக் கூறினார். நாங்கள் 48 வெளிநாட்டு பெண்கள் – 32 இந்தோனேசியர்கள், 13 தாய்லாந்து மற்றும் மூன்று வியட்நாமியர்கள் – ஆப்கானிஸ்தானைச் சேர்ந்த ஒருவருடன் கைது செய்துள்ளோம்.

ஞாயிற்றுக்கிழமை (ஜனவரி 7) ஒரு அறிக்கையில் ஜாஃப்ரி மேலும் கூறுகையில், மூன்று உள்ளூர் ஆண்கள் தடுத்து வைக்கப்பட்டுள்ளனர். இருவர் வளாகத்தின் பராமரிப்பாளர்கள் என்றும் மூன்றில் ஒருவர் டிரான்ஸ்போர்ட்டர் என்றும் கூறினார்.

தடுத்து வைக்கப்பட்டுள்ள தாய்லாந்து பெண்களில் எட்டு பெண்களிடம் செல்லுபடியாகும் சமூக வருகை அனுமதிச்சீட்டுகள் இருந்ததாகவும், மீதமுள்ள பெண் வெளிநாட்டவர்களிடம் பயண ஆவணங்கள் அல்லது அனுமதிச் சீட்டுகள் எதுவும் இல்லை என்றும் அவர் கூறினார். ஆணுறைகள், எட்டு தாய்லாந்து பாஸ்போர்ட்கள், RM300 பணம், துண்டுகள், CCTV உபகரணங்கள் மற்றும் ஒரு கார் உட்பட பல்வேறு பொருட்களை நாங்கள் கைப்பற்றினோம் என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

டெலிகிராம் மற்றும் வாட்ஸ்அப்பில் பெண்களின் புகைப்படங்களைப் பதிவேற்றுவதன் மூலம் சிண்டிகேட் அவர்களின் சேவைகளை ஊக்குவிக்கும் என்றும், வாடிக்கையாளர்களின் விருப்பத்தின் அடிப்படையில் பெண்கள் ஒரு குறிப்பிட்ட ஹோட்டல் அல்லது இடத்திற்கு அனுப்பப்படுவார்கள் என்றும் ஜாஃப்ரி கூறினார்.

ஒவ்வொரு வாடிக்கையாளருக்கும் கும்பல் வழங்கும் பேக்கேஜ்களின் அடிப்படையில் RM400 முதல் RM1,200 வரை வசூலிக்கப்படுகிறது. பெண்கள் வாடிக்கையாளர்களுக்கு அனுப்பப்படுவதற்கு முன்பு பணம் அல்லது ஆன்லைன் பரிவர்த்தனைகள் மூலம் பணம் செலுத்தப்படுகிறது என்று அவர் கூறினார்.  சுமார் ஒரு வருடமாக இயங்கி வருவதாக விசாரணையில் தெரியவந்துள்ளது என்று ஜாஃப்ரி கூறினார்.

சோதனை நடத்துவதற்கு முன்பு நாங்கள் இரண்டு வாரங்கள் கண்காணிப்பு மற்றும் உளவுத்துறை சேகரிப்பை நடத்தினோம் என்று அவர் கூறினார். கைது செய்யப்பட்ட வெளிநாட்டவர்கள் செமினியில் உள்ள குடிநுழைவு டிப்போவிற்கு அழைத்து வரப்பட்டதாக அவர் மேலும் கூறினார். எதிர்காலத்தில் இதுபோன்ற நடவடிக்கைகளை நாங்கள் தொடருவோம் மற்றும் குடியேற்றக் குற்றங்களைச் செய்பவர்கள் மீது கடுமையான நடவடிக்கை எடுப்போம் என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here